ใช้โปรแกรม Line ไลน์ ทำหวยกันเถอะ โปรแกรมไลน์ช่วยเจ้ามือหวยทำงานอย่างไร เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย ไลน์ยกเลิกข้อความได้จะทำอย่างไรกับเจ้ามือหวย โปรแกรมไลน์ช่วยเจ้ามือหวยทำงานอย่างไร เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย ปากกาลบได้ หวยหุ้น คอหวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย  ปากกาลบได้ ทำไมถึงลบได้
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีทำงานให้มีประสิทธิภาพ  (อ่าน 17771 ครั้ง)

เจ้ามือหวย
Level 14 : เจ้ามือหวย
คะแนนความนิยม +490/-6
จาก: สมุทรปราการ
สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ และ น้องๆ ชาวบอร์ด เจ้ามือหวย 411-11 ทุกท่าน
ผ่านมาจนได้นะครับ สำหรับ ปี 2553 ที่ผ่านมา บางท่านอาจจะยังไม่หายบาดเจ็บจากงวด “100” กัน ถึงแม้นว่า จะกำไรหลังจากนั้นมา 3-4 งวดแล้วก็ตาม แต่บางท่านก็บวกกันมาเรื่อยๆ ก็ขอให้ ในปี 2554 ทั้งปี นี้ทำงานด้วยความไม่ประมาท นะครับ
โดยกระทู้นี้ ผมขอเสนอ แนวทางวิธีการ ปฏิบัติ สำหรับการทำงาน เพื่อปรับ ปรุงรูปแบบ วิธีการบริหารจัดการให้มีระบบ โดย มีหัวข้อดังนี้
411-11 [ 10 ม.ค. 2554 - 13:37 ]

ในปี 2554 นี้ หากจะนับกันจริงๆ เรามี โอกาส ทำกำไรทั้งสิ้น 24 ครั้ง ผมจึงอยากขอให้ท่านเจ้ามือทุกท่าน ได้ลองทำ การจดบันทึก ในแต่ละงวดของท่านว่า ไตรมาส แต่ละ ไตรมาส นั้น ท่านได้กำไร หรือ ขาดทุน หรือไม่ 
ทั้งนี้การแบ่งเป็นไตรมาสจะช่วยให้ท่าน สามารถ “บังคับ” ตัวท่านเอง ได้รับรู้ ว่า ท่านมีกำไรมาแล้วเท่าไหร่? และ ควรจะบังคับ พฤติกรรมของท่านในแต่ละงวดให้เหมาะสมกับตัวของท่านเอง ซึ่งแต่ละ ไตรมาส จะแบ่งเป็นดังนี้
ไตรมาสที่ 1 : มกราคม – มีนาคม
ไตรมาสที่ 2: เมษายน – มิถุนายน
ไตรมาสที่ 3: กรกฎาคม – กันยายน
ไตรมาสที่ 4: ตุลาคม – ธันวาคม
ซึ่งในปี้นี้ ผมจะนำเสนอ เป็นไตรมาส ว่า แต่ละไตรมาสนั้น พวกเรามีปัจจัยเสี่ยงประการใดบ้าง เพื่อ รับมือต่อไป

เจ้ามือแต่ละท่าน นั้นจะมีลูกค้าอยู่ในมือ   
พวกท่านได้เคยใส่ใจกับลูกค้า เหล่านี้หรือไม่   
ได้ทำการวิเคราะห์จริงๆหรือไม่ว่า ลูกค้า ที่ท่านถืออยู่นั้นมีกี่กลุ่ม กี่ระดับ และ แต่ละกลุ่มแต่ละระดับนั้นท่านได้ทำงานอย่างแข็งขันเพื่อนให้ลูกค้า นั้นคงความภักดีในตัวท่านหรือไม่ ลูกค้า/ยี้ปั้ว นั้นมีคุณภาพมากน้อยขนาดไหน ความสม่ำเสมอของการจ่ายเงิน ความจุกจิก ในการทำงานร่วมกัน ความหลากหลายของลูกค้าว่าอยู่กระจุกในเฉพาะพื้นที่ จำกัดหรือ อยู่หลากหลายพื้นที่ 
สิ่งเหล่านี้ จะนำไปสู่ การบริหารจัดการคุณภาพของลูกค้าของท่านต่อไปในอนาคต ลูกค้าคนไหน ไม่ดีตัดทิ้งเถอะครับเพราะมันจะกลายเป็นภาระ และ เป็นหนี้เสียในอนาคต และ คนไหนที่เป็นลูกค้าชั้นดี ก็เอาใจใส่สักนิด เพราะ การที่ลูกค้าเล่นหวยกับเรา ก็เหมือนเขาไว้ใจเราไปแล้วครึ่งหนึ่ง ส่วนที่เหลือคือ เขาจะถูกหวยหรือไม่เท่านั้นแหละครับ โดยรวมเรียกว่า CRM (Customer Relationship Management)

ไม่ว่าท่านจะเป็นเจ้ามือใหญ่ เจ้ามือเล็ก ยี้ปั้วใหญ่ ยี่ปั้วเล็ก ทุกๆคน คงจะไม่ได้ ทำคนเดียว keyคนเดียวรับโทรศัทพ์คนเดียวเป็นแน่ หรือต่อให้ท่านทำคนเดียว ท่านก็คงจะมีวิธีการ บริหารจัดการ 
การบริหารจัดการ นั้นฟังดูเหมือนจะยุ่งยาก แต่ขอให้ทุกท่านลอง กลับไปปรับปรุง วิธีการของท่านดูว่า จุดไหน ที่ท่านควรจะปรับปรุง เช่น
ระบบ การ Key ตัวเลข  - หากโปรแกรมที่ท่านใช้อยู่ มันไม่ได้ สร้างความลำบากใจให้ท่านมาก ก็ไม่ควรเปลี่ยน ไปใช้โปรแกรมอื่น เพราะ การเปลี่ยน software นั้นง่ายครับ แต่ พฤติกรรมการใช้ของลูกน้องท่าน จะเปลี่ยน หรือไม่ และใช้ระยะเวลาเท่าไหร่ กว่าจะ ปรับได้ 
แบ่งสันปันส่วนงาน ตามแต่ละ คน – หากท่านมีลูกน้องหลายคนท่านไม่ควรจะ ให้ลูกน้องทำงานจับฉ่าย เพราะเป็นการไม่ดีแน่หาก เกิดความผิดพลาดกันขึ้นเพียงเพราะท่านคิดว่า จะใช้ลูกน้องให้คุ้ม
ผมอยากให้ท่านแบ่งสันปันส่วนงานของแต่ละคน ไปแต่ละความสามารถของแต่ละหน้าที่ เช่น คนนี้ พูดเพราะ ใจเย็นก็ทำหน้าที่จดโพย คนนี้มีความสามารถด้านนิ้วสัมผัส ก็ไปอยู่แผนก key  คนนี้เป็นผู้ใหญ่มีประสบการณ์ ก็แบ่งหน้าที่ในการตัดสินใจ รองจากเรา 
หากท่านเจ้ามือได้แบ่งหน้าที่กันตามแต่ละส่วนแล้ว พวกเขาจะรับผิดชอบหน้าที่ “ตามขอบเขต” ของพวกเขา ซึ่งจะทำให้พวกเขานั้นเชียวชาญเฉพาะด้านไป ซึ่งจะส่งผลให้การทำงานนั้นมีประสิทธิภาพมากขึ้นครับ

การที่ท่านเป็นเจ้ามือ ไม่เหมือนสมัยก่อนแล้วครับ! 
ท่านต้องมีข้อมูล รู้ความเคลื่อนไหว ปรับตัวให้ทันกับสถานการณ์ตามแต่ละงวด 
ปัจจัยภายนอกแหละครับเป็นปัจจัยที่เป็นตัวแปรสำคัญ ที่เป็นตัวชี้วัดถึง กำไรขาดทุนของท่านในแต่ละงวด 
หากท่าน “หลงระเริง” , “ประมาท” , และ “ใจใหญ่” เมื่อไหร่ หาก เจอ งวดที่เขา ---- มีงาน----- งวดนั้นท่านก็รอเก็บหอมรอมริบ สำหรับงวดหน้าได้เลยครับ 
ดังนั้น ปัจจัย ภายนอกที่เสี่ยงนั้น เราต้องมีวิธีการรับมือที่เหมาะสม ตามแต่ละ เจ้ามือ  แต่ละพื้นที่ 
แต่ละท่านก็มีวิธีการรับมือไม่ว่าจะเป็น ตัวอั้น จ่ายครึ่ง ปรับเวลารับ และ ฯลฯ   
ซึ่ง ผม ขอแนะนำท่านวิธีเดียวกับ ... “รับอย่างพอเพียง” แล้วท่านจะไม่มีขาดทุน ถึงขั้นล้มหมอนนอนเสื่อแน่ครับ 
เพราะ พวกที่เขาทำหวย เขากะให้พวกเจ้ามือ อ้วน แล้วค่อย เชือดครับ... เมื่อไหร่ที่เราตรึง เขาก็จะหยุด   
เมื่อไหร่ที่เราหย่อนเขาก็จะทำ เขา ไม่ฆ่าเราหรอกครับแต่จะขุนให้อ้วนแล้วค่อย สูบ เมื่อเราผอม เขาก็ให้เราออกไปหากินใหม่ รอเราอ้วน วัฐจักรก็จะเป็นไปอย่างงี้เรื่อยๆ ครับ 
ดังนั้น จึงขึ้นอยู่กับตัวท่านเองว่า ฝืน ตัวเอง ที่จะ ปรับตัว “รับอย่างพอเพียง” ได้หรือไม่?

เจ้ามือหลายๆท่านที่ผมรู้จัก เมื่อมีกำไรแล้วก็...........ผลาญเงินแหละครับ
ซื้อรถยนต์ บ้าน ของฟุ่มเฟือย พูดง่ายคือ เอา เงินสดไปซื่อทรัพย์สิน ซึ่งมีความ ไหลลื่น “Liquidity” ต่ำ
คือ แปรสภาพ เป็นเงินสด ได้ยากหากมีความจำเป็น
หรือบางคนก็ เอา ไปปล่อยกู้ เพื่อหวังผล กำไร ในรูปแบบ ดอกเบี้ย
ก็แล้วแต่ท่านจะ สะดวกแหละครับว่า ท่านได้เลือก การลงทุนไหนที่คุ้ม และ เหมาะสม ที่สุด
แต่ขอให้ท่าน “เลือก”ที่จะลงทุน กับกำไรที่ท่านได้มา
มากกว่าจะไปซื่อ เป็นสินทรัพย์ ที่ มีค่าเสื่อม แต่ไม่ได้ก่อประโยชน์
( บ้าน รถ ทีวี 80” 3D และอื่นฯ)
เลือก ครับที่จะลงทุน ให้เงินที่ท่านได้กำไรมา ยังสร้างเม็ดเงินให้ แก่ท่านได้อีกในอนาคต ถึงจะเล็กน้อยแต่ ก็ ไหลเข้าบ้านท่านทุกวันนะครับ

เจ้ามือหวย VIP
Level 12 : หวยเด็ด
คะแนนความนิยม +64/-0
จาก: อ.เมืองจ.แพร่
ค้นหาเว็บฯเข้า Google พิมพ์ 411-11,เจ้ามือหวย
Re: วิธีทำงานให้มีประสิทธิภาพ
ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 03:38:55 AM

Level 2 : คอหวย
คะแนนความนิยม +8/-0
จาก: ภาคเหนือ
ค้นหาเว็บฯเข้า Google พิมพ์ 411-11,เจ้ามือหวย
ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 06:22:21 AM
สุดยอดคะ

มีเพื่อนเป็นเจ้า เหมือนกัน  ได้มา สร้างบ้านใหญ่โต  ให้ลูกค้าเชื่อถือ

พอโดนมา  ต้องวิ่ง Bank  เอาบ้านเข้าทุกทีซิน่า

Level 3 : คอหวย
คะแนนความนิยม +12/-0
จาก: chonburi
ค้นหาเว็บฯ เข้าGoogleพิมพ์ เจ้ามือหวย 411-11
ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 11:57:30 PM
ขอบคุณสำหรับ ความห่วงใยที่มีครับ  ;D ;D ;D

Level 1 : คอหวย
คะแนนความนิยม +6/-0
จาก: พัทลุง
ค้นหาเว็บฯ เข้าGoogleพิมพ์ เจ้ามือหวย 411-11
ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 08:27:56 AM
ขอบคุณครับบทความนี้ช่วยได้ดีจริงๆครับ 

Pang

บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 12:59:58 PM
ถูกใจมากครับ
[เพราะ พวกที่เขาทำหวย เขากะให้พวกเจ้ามือ อ้วน แล้วค่อย เชือดครับ... เมื่อไหร่ที่เราตรึง เขาก็จะหยุด   
เมื่อไหร่ที่เราหย่อนเขาก็จะทำ เขา ไม่ฆ่าเราหรอกครับแต่จะขุนให้อ้วนแล้วค่อย สูบ เมื่อเราผอม เขาก็ให้เราออกไปหากินใหม่ รอเราอ้วน วัฐจักรก็จะเป็นไปอย่างงี้เรื่อยๆ ครับ 
ดังนั้น จึงขึ้นอยู่กับตัวท่านเองว่า ฝืน ตัวเอง ที่จะ ปรับตัว “รับอย่างพอเพียง” ได้หรือไม่?]

Level 4 : คอหวย
คะแนนความนิยม +10/-0
จาก: อีสาน
ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 11:38:54 AM
 :) :). ขอบคุณข้อมูลดีๆที่มาแชร์เสมอครับเฮีย

คะแนนความนิยม +5/-0
จาก: สมุทรปราการ
ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 09:08:33 PM
:) :). ขอบคุณข้อมูลดีๆที่มาแชร์เสมอครับเฮีย

ชอบเหมือนกันครับ

*
คะแนนความนิยม +2/-0
จาก: ภาคตะวันออก
ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 10:58:47 PM
ชอบมากครับ ขอบคุณครับเฮีย ;D

คะแนนความนิยม +3/-0
จาก: หนองบัวลำภู
ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2015, 09:33:37 PM
 ;D ;D ;D ;D ขอบคุณเฮียมากครับที่มีข้อความดี ๆ มานำเสนอ

**
คะแนนความนิยม +0/-0
จาก: มหาสารคราม
ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2016, 11:55:21 AM
ขอบคุณคับ

เจ้ามือหวย 411-11 ฟังหวยออนไลน์ คอหวย

เจ้ามือหวย เฮง เฮง เฮง รวย รวย รวย โปรแกรมหวย คอหวย เลขเด็ด

เลข ตรวจหวย ผลสลากกินแบ่ง หวยตรวจ เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล ตรวจหวย เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล หวยหุ้น เลขเด็ด หวยดัง หวย16 หวย1 สลากกินแบ่ง16 ท้าวพันศักดิ์ เสี่ยบิ๊ก อู๋บางบอน หลวงพ่อปากแดง เขาฉกรรจ์ เนตรทิพย์ หวยเด็ด หวยซอง หวยรัฐบาล หวยบน ลอตเตอรี่ตรวจ ตรวจสลาก หวยออก ตรวจลอตเตอรี่ หวยออนไลน์ หวยเลขเด็ด หวยผล เลขเด็ดหวย สมาคมหวย หวยมาเลย์ ผลหวย หวยบนดิน หวยไทย มหาหมอดู หวยงวดนี้ สถิติหวย หวยซองงวด ตรวจหวยรัฐบาล วิ่งเลขเด็ด หวยลาว หลวงพ่อปากแดง สลากกินแบ่ง ไทยรัฐหวย หวยไทยรัฐ หวยเจ้ามือ สูตรหวย รวมหวยซอง ใบตรวจหวย หวยออมสิน หวยวันนี้ หวยมาเลเซีย ดูหวย เช็คหวย เจ้ามือหวย คอหวย ซื้อหวย หวยใต้ดิน โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย แทงหวย เล่นหวย หุ้นหวย 411-11.com หวยหุ้น โปรแกรมหวย เจ้ามือหวยหุ้น เจ้ามือหวยรัฐบาล แทงหวย รับหวย เลขชุด คอหวย เลขเด็ด เลขดัง เลขเด่น เลขปิด เลขล๊อก เลขอั้น เล่นหวย หวย หวยงวดนี้ หวยชุด หวยดัง เจ้ามือหวยนิเคอิ หวยเด็ด หวยเด่นหวยใต้ดิน หวยปิด เจ้ามือหวย หวยล๊อก หวยล๊อค หวยอั้น ฟังหวยออนไลน์ หวยหมา เจ้ามือหวย หวยอั้น หลวงพ่อปากแดง หวยใต้ดิน หวย หวยเด็ดงวดนี้ ข่าวหวย หวยดัง เจ้ามือหวยใต้ดิน เจ้ามือหวย ตรวจหวย ออนไลน์ โปรแกรมเจ้ามือหวย หวยหุ้น เจ้ามือหวย นิเคอิ ตรวจหวย วันนี้ ทั้ง หวยหุ้น หวยรัฐบาล หวยเด็ด หวยดัง เจ้ามือหวยรัฐบาล หวยซอง หวยไทย เลขเด็ด หวย เลขวิ่ง เลขเด็ด เลขเด่น เลขดัง หวยเด็ด หวยดัง ผลสลากเลขเด็ด ตรวจสลาก เลขดัง เลขเด่น สำหรับ คนเล่นหวย เลขวิ่ง หวยเด็ด อาจารย์ดัง ตรวจสลาก หวยเสี่ยบิ๊ก หวยแม่นชั้นเทพ หวยพันเอกสุชาติ คุณชาย รชต ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ