ลูกค้าหวยไม่จ่ายเงิน โดนโกงหวยเจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย
อัตราจ่ายหวย ราคาจ่ายหวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย อัตราจ่ายหวย ราคาจ่ายหวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอคำชี้แนะการจดโพยตก  (อ่าน 4950 ครั้ง)

เจ้ามือหวย
Level 14 : เจ้ามือหวย
คะแนนความนิยม +490/-6
จาก: สมุทรปราการ
การที่มีลูกค้าใช้วิธีโทรมาซื้อ และพอหวยออกมาบอกเราว่าเขาถูก ตรง+โต๊ด แต่พอมาเช็คดูปรากฏว่า โพยเขามี แต่ของเราไม่มี เราควรจะทำประการใดดีค่ะ แต่ตัวลูกค้าเองรายนี้เวลาโทรมาบอกหวยจะพูดไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าใด เราเอาโพยของเขากับเรามาเทียบกัน ก็มีหลายตัวที่เขาไม่ได้บอกเราและเขาอ่านมาไม่เรียงด้วยคือโดดไปโดดมา เขาไม่ได้จดลงตาราง แต่เขาให้ใครจะซื้ออะไรก็เขียนมา และเขาก็อ่านตามนั้นเลยเหมื่อนโพยใบเล็กๆนะค่ะแต่อยู่ในกระดาษแผ่นเดียวขนาด A4
karnthanit [ 02 ก.ค. 2554 - 11:29 ]

ยอมจ่ายครั้งนี้ครั้งต่อไปปัญหาเดิมๆก้อจะตามมา ตัดปััญหาคราวหน้าไม่ต้องโทรจด
Angle [ 02 ก.ค. 2554 - 14:36 ] คำตอบที่ 1

อัดทางโทรสับเลย...เคยโดนมาเยอะละ..พอเปิดเทปฟัง..เงียบ..กริบ
เดียวนี้มือถือก้ออัดได้ ยี้ห้อ ซัมซุง...รุ่นไหนจำไม่ได้ สวนตัวมีเครื่องอัด พานาโซนิค
กิมเฮง [ 02 ก.ค. 2554 - 15:16 ] คำตอบที่ 2

อัดทางโทรศัพท์เลย โนเกียก้อได้ เคยเจอถูก 30บอกถูก 300 หลายครั้ง ไปเปิดให้ฟังไม่กล้าถามเลยลูกค้า มี3ตัวเต็งโต๊ดไม่บอกตัวเลขมาข้ามตัวเลขเปิดให้ฟังเลยเงียบไปเลยลูกค้า ทั้ง3ตัวยบนบอกถูก 3 ตัวล่างมีหลายแบบ เยอะ
เจ้า1 [ 02 ก.ค. 2554 - 15:35 ] คำตอบที่ 3

เจ้ามือหวย
Re: อยากขอคำชี้แนะการจดโพยตก
ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 12:45:09 PM
เห็นกระทู้นี้แต่เช้าแล้ว แต่ไม่มีเวลา ต้องเคลียร์งานกันก่อน ก็เลยไม่ได้ตอบ ...

ประเด็นเรื่องนี้น่าสนใจ และคิดว่าเป็นประโยชน์ ครับ
คืออย่างงี้ ต้องขออธิบาย ย้อนไปสักนิด

วิธีการส่งผ่าน ตัวเลขและจำนวนเงินที่ต้องการจะแทงของทั้งลูกค้าและยี้ปั้ว นั้นหลักๆ มีวิธีการดังต่อไปนี้
1. จดใส่กระดาษของตนเอง และ คนเดินโพยไปรับ
2. โทรแทงผ่านโทรศัพท์พื้นฐาน(โทรศัพท์บ้าน)เพื่อแทง
3. ส่งแฟกซ์
3. โทรศัพท์มือถือ เพื่อแทง
4. ส่ง SMS (ข้อความบนมือถือ) เพื่อแทง
5. ส่งโดยใช้ E-mail (จดหมายอีเล็กโทรนิค)
6. ส่ง โดยใช้โปรแกรม การคัดเลข
7. อื่นๆ

ทั้งนี้ แต่ละวิธีการก็จะมีข้อดีข้อเสียของมันอยู่ ดังต่อไปนี้
1. การจดใส่กระดาษ - อาจจะถูก ตร. จับระหว่างทาง หรือ ใบโพย ตกหล่นหากมีจำนวนมาก

วิธีแก้ไข หากอยุ่ในพื้นที่ ๆ เราจ่ายเงินให้ รับเฉพาะในพื้นที่ของเรา นอกเขต ต้องบังคับส่งแฟกซ์ กรณีมีใบโพยจำนวนมาก ให้เขียนสรุปด้วยว่ามีใบโพยจำนวนเท่าไหร่ และแต่ละใบต้องเขียนชื่อ ยี้ปั้วนั้นๆที่รับ หรือ เจ้าของโพยใบนั้นที่รับ

2. โทรศัพท์แทง ผ่านเบอร์บ้านและโทรศัพท์มือถือ - คนบอก กับคนจด อาจจะมีความไม่เข้าใจกัน ในบางตัวเลข หรือมีอุปสรรค ในการสนทนา วิธีนี้มีความเสี่ยงสูง

วิธีแก้ จะต้องจดในจำนวนที่ไม่เยอะ
เมื่อคนแทงบอกตัวเลข
คนจดก็จะบอกตัวเลข
เมื่อคนแทงบอกตัวเงิน
คนจดบอกตัวเงิน

นั้นคือการทวน ด้วยกันทั้งสองฝ่ายแล้ว
หากมีการผิดพลาดถือว่า คนแทง มีความต้องการให้เกิดปัญหาหรือไม่ก็ คนโทรแทง นั้นแหละที่เป็นปัญหา (งี้เง่า พูดไม่รู้เรื่อง)

ดังนั้น หากพบกรณีงี่เง่า
ต้องต่อรองว่า เราจะไปเก็บเค้าเอง (หากยังอยากได้ลูกค้าคนนี้อยู่)
หรือไม่ก็ ซื้อแฟกซ์ให้เค้าใช้เลย และส่งคนไปสอน
(คือลงทุนสักนิดหากเงินดี ยอดเยอะ)

ประเภทงี่เง่า พูดไม่รู้เรื่องมักเกิดกับ คนสูงวัย ซึ่งเป็นคนที่ครองตลาด ในเขตนั้นๆ จึงต้องเข้าใจเขาด้วย

แต่ ประเภท งี่เง่า แบบ แกล้งโง่ ก็ต้องตัดทิ้งหรือไม่ก็ไม่เปิดช่องว่างให้เค้ามางอแง กับเรา ซึ่งต้องหาวิธีการจัดการกันเอง

3. ส่งแฟกซ์ เป็นวิธีที่นิยม เพราะ ต้นฉบับอยู่กับตัว สำเนาอยู่กับเจ้ามือ ข้อเสียคือ เจ้ามือไม่ควรเปิดรับแบบ ออโต้ เพราะ จะมีปัญหาก
3.1 ส่งมา แล้วไม่โทรแจ้งกัน
3.2 ส่งมา 10 ใบแต่มาจริงๆ 8 ใบ ลูกค้าคิดว่าส่งครบ เจ้ามือคิดว่ามีแค่นี้ หาก ใบที่ตกถูก ก็จะเป็นปัญหา หากใบที่ตกไม่ถูก เจ้ามือก็เสียโอกาส

วิธีแก้
ควรที่จะ เป็นแบบ ธรรมดา เพื่อสอบถาม ชื่อ จำนวนหน้า
เมื่อเจ้าได้รับแล้วทำการตรวจสอบความชัดเจนของหน้ากระดาษ
เพราะมีหลายครั้งที่ไม่ชัด อันเนื่องมาจาก ปัญหาของอย่างใดอย่างหนึ่ง
หากมีการส่งมากกว่า 1 ครั้งให้ กำหนด หน้า ด้วยว่า หน้าที่เท่าไหร่
ที่สำคัญ ที่สุด ต้อง เซ็ต ค่าของเครื่องแฟกซ์ ให้มี เบอร์เจ้าของแฟกซ์ ชื่อ เพื่อให้คนรับตามได้ กรณีที่ตกหล่น

4. ส่งผ่าน SMS
 วิธีนี้ ผู้ส่ง ทำการพิมพ์เลือกข้อความของตนแล้วส่งเข้ามือถือเจ้ามือ แต่ เจ้ามือจะต้องมานั่งเปิด มือถือ เพื่อทำการ เขียนใส่กระดาษ และลุกค้าอาจจะเกิดความไม่แน่ใจ (วิตกจริตว่า จะถึงมือเจ้ามือหรือเปล่า?)

วิธีแก้
หาโปรแกรมที่สามารถรับ sms ผ่านทาง หน้าโปรแกรมโดยที่จะเห็นเป็น inbox กับ sent เหมือนกับ ลักษณะของ outlook ซึ่ง เพียงแค่ copy และ ก็ paste ข้อความและ พิมพ์ออกมา แค่นี้ ก็จะได้ ต้นฉบับเพื่อทำการ คีย์ใส่ในคอมต่อไป

5. ส่งโดยอีเมล์ วิธีนี้ ดูเหมือนผู้รับและ ผู้ส่ง จะได้รับข้อมูลแน่นอน ข้อเสียอาจจะอยุ่ที่ ลูกน้องของเรามีความเชี่ยวชาญการใช้คอมมากน้อยแค่ไหน อันนี้ต้องฝึกกัน

6. ส่งโดยผ่านโปรแกรม นั้นๆ ข้อจำกัดจะอยู่ที่ ผู้รับก็ต้องใช้โปรแกรมนั้นๆ ด้วยเช่นกัน ข้อมูลมีความเป็นไปได้หากตกหล่น server อาจจะถูกโจมตี หากไม่มีการ backup ข้อมูล มีความเป็นไปได้ที่จะตรวจสอบ IP ที่ส่ง และ รับ ข้อดี อาจจะอยู่ที่ รับแล้วไม่ต้องทำการ key ข้อมูลเลยย

ทั้งหมดที่กล่าวมานั้นเป็นแค่รายละเอียดคร่าวๆ การจะตกหล่น หรือไม่ขึ้นอยู่กับ ความไม่ประมาทของเจ้ามือ/ลูกน้อง ตามแต่ละกรณีไป ที่สำคัญ ต่อให้อุปกรณ์ เครื่องมือ ทันสมัย เท่าใด หากประมาท ทำให้เกิดความผิดพลาด โดยตัวบุคคล (Human Error) แล้วแหละก็อย่างไง๊ มันก็ผิดอยู่วันยังค่ำ

ที่สำคัญ ผมว่า ต้องดูแลลูกน้องให้มีไหวพริบ สติปัญญาในการแก้ไขปัญหา เฉพาะหน้า อบรมไม่ให้ เลินเล่อ จนเป็นเหตุ ให้เสียงาน
(ลูกน้องผมเคยทำ ตกเป็นแสน ตอนหลัง รู้แล้วเลยไม่ทำ)

อันนี้สิครับ สำคัญที่สุด ทั้งนี้ ตามแต่ละบุคคลจะเลือก ในการแก้ไขปัญหา และวิธีการติดต่อกันอย่างไร

เจ้ามือหวย
Re: อยากขอคำชี้แนะการจดโพยตก
ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 12:46:12 PM
ขอบคุณสำหรับรายละเอียด มีประโยชน์มากๆ นั่งอ่านมาหลายรอบรู้เลยว่า ตัวเองต้องกลับไปแก้ไข การทำงาน อะไร บ้าง
สุดยอดจริงๆ โดยเฉพาะที่บอกว่า อุปกรณ์ทันสมัยแต่ลูกน้อง ไม่เอาถ่าน อันนี้โดนใจ
สำโรง [ 03 ก.ค. 2554 - 23:42 ] คำตอบที่ 5

เรื่องลูกน้องไม่มีประสิทธิภาพ อันนี้สำคัญมาก เราทำธุรกิจนี้จำเป็นต้องมีคนที่รอบครอบ ว่องไว มีไหวพริบ เช่น ลูกค้าแทง 157 - 1000 ลูกน้องคีย์เป็น 100 หรือ ผิดเลข ตีออกก็ผิดถ้าออกมาก็เสียหาย วิธีแก้คือ เวลาคีย์เสร็จ ให้อีกคนบวกเลข ทวนว่ายอดรวมตรงกันหรือไม่ อย่างน้อยก็ไม่ตกหล่น ยอดเงิน ส่วน เลขที่แทงผิด ก็ต้องพิจารณาเป็นคร้งๆไป ถ้าบ่อยก็เอาออกซะ เปลี่ยนคน ลูกน้องประเภทนั่งทำไป ดูเน็ตไป คุยโทรศัพท์ไป เอาออกไปเลย เสียงานเรา เวลาเสียหายลูกน้องรับผิดชอบไม่ไหว ผิดพลาดทีเสียหายเป็นแสน เป็นล้าน เวลามีโพยใหญ่ ไม่คีย์เอง ก็ต้องให้คนที่รอบครอบคีย์ ต้องรู้ว่าใครรอบครอบให้คนนั้นทำกับโพยตัวใหญ่
เราไม่ได้ขายก๋วยเตี๋ยวนะครับ ลูกน้องทำชามแตก อย่างมากก็ใบละไม่ถึงร้อย แต่งานของเรามันมากกว่าเกินกว่าจะให้เค้ารับผิดชอบได้ ถ้าเห็นว่าใครไม่ดีไม่คล่อง เอาออกเลยครับ หวยไม่มีทุกวันนะครับ ปีนึง 24 ครั้ง หวยออกแล้วไม่มีการเปลี่ยนเลขนะครับ ฉะนั้นผมคิดว่าหาคนที่ชำนาญ ดีที่สุด จ่ายค่าจ้างให้มากหน่อย มีคนทำแน่นอนครับ
LEKBK [ 04 ก.ค. 2554 - 08:29 ] คำตอบที่ 6

เจ้ามือหวย 411-11 ฟังหวยออนไลน์ คอหวย

เจ้ามือหวย เฮง เฮง เฮง รวย รวย รวย โปรแกรมหวย คอหวย เลขเด็ด

เลข ตรวจหวย ผลสลากกินแบ่ง หวยตรวจ เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล ตรวจหวย เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล หวยหุ้น เลขเด็ด หวยดัง หวย16 หวย1 สลากกินแบ่ง16 ท้าวพันศักดิ์ เสี่ยบิ๊ก อู๋บางบอน หลวงพ่อปากแดง เขาฉกรรจ์ เนตรทิพย์ หวยเด็ด หวยซอง หวยรัฐบาล หวยบน ลอตเตอรี่ตรวจ ตรวจสลาก หวยออก ตรวจลอตเตอรี่ หวยออนไลน์ หวยเลขเด็ด หวยผล เลขเด็ดหวย สมาคมหวย หวยมาเลย์ ผลหวย หวยบนดิน หวยไทย มหาหมอดู หวยงวดนี้ สถิติหวย หวยซองงวด ตรวจหวยรัฐบาล วิ่งเลขเด็ด หวยลาว หลวงพ่อปากแดง สลากกินแบ่ง ไทยรัฐหวย หวยไทยรัฐ หวยเจ้ามือ สูตรหวย รวมหวยซอง ใบตรวจหวย หวยออมสิน หวยวันนี้ หวยมาเลเซีย ดูหวย เช็คหวย เจ้ามือหวย คอหวย ซื้อหวย หวยใต้ดิน โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย แทงหวย เล่นหวย หุ้นหวย 411-11.com หวยหุ้น โปรแกรมหวย เจ้ามือหวยหุ้น เจ้ามือหวยรัฐบาล แทงหวย รับหวย เลขชุด คอหวย เลขเด็ด เลขดัง เลขเด่น เลขปิด เลขล๊อก เลขอั้น เล่นหวย หวย หวยงวดนี้ หวยชุด หวยดัง เจ้ามือหวยนิเคอิ หวยเด็ด หวยเด่นหวยใต้ดิน หวยปิด เจ้ามือหวย หวยล๊อก หวยล๊อค หวยอั้น ฟังหวยออนไลน์ หวยหมา เจ้ามือหวย หวยอั้น หลวงพ่อปากแดง หวยใต้ดิน หวย หวยเด็ดงวดนี้ ข่าวหวย หวยดัง เจ้ามือหวยใต้ดิน เจ้ามือหวย ตรวจหวย ออนไลน์ โปรแกรมเจ้ามือหวย หวยหุ้น เจ้ามือหวย นิเคอิ ตรวจหวย วันนี้ ทั้ง หวยหุ้น หวยรัฐบาล หวยเด็ด หวยดัง เจ้ามือหวยรัฐบาล หวยซอง หวยไทย เลขเด็ด หวย เลขวิ่ง เลขเด็ด เลขเด่น เลขดัง หวยเด็ด หวยดัง ผลสลากเลขเด็ด ตรวจสลาก เลขดัง เลขเด่น สำหรับ คนเล่นหวย เลขวิ่ง หวยเด็ด อาจารย์ดัง ตรวจสลาก หวยเสี่ยบิ๊ก หวยแม่นชั้นเทพ หวยพันเอกสุชาติ คุณชาย รชต ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ