ลูกค้าหวยไม่จ่ายเงิน โดนโกงหวยเจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย
อัตราจ่ายหวย ราคาจ่ายหวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย อัตราจ่ายหวย ราคาจ่ายหวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบอัตราจ่ายว่าแบบไหนดีกว่ากัน  (อ่าน 4085 ครั้ง)

เจ้ามือหวย VIP
Level 4 : คอหวย
คะแนนความนิยม +13/-0
จาก: Bangkok
I believe I can.
ผมขอแยกถาม 2ข้อ ดังนี้นะครับ

1) ผมอยากทราบอัตราจ่ายว่าคนแทงส่วนใหญ่จะเลือกแบบไหนมากกว่ากันครับ

ระหว่าง  แบบที่1
3บน  =500
3โต๊ด =100
3ล่าง =100
2บน  =70
2ล่าง =70
แต่ไม่ได้ลด%เลย

กับ   แบบที่2
3บน  =450
3โต๊ด =90
3ล่าง =90
2บน  =65
2ล่าง =65
แต่ลด 10%

มีลูกค้าผมคนนึงเขาให้ราคาแบบที่2 (กลุ่มลูกค้า ทำงานโรงงาน มีทั้งคนไทย-อีสาน,พม่า,ลาว)
คือผมอยากทราบว่าลูกค้าส่วนใหญ่มักจะเลือกแบบไหนมากกว่ากันครับ

2) ผมอยากทราบว่าอัตราจ่ายแแบบไหนที่เจ้ามือได้เปรียบมากกว่ากันครับ

ระหว่าง  แบบที่1
3บน  =500
3โต๊ด =100
3ล่าง =100
2บน  =70
2ล่าง =70
ลด 20%

กับ   แบบที่2
3บน  =450
3โต๊ด =95
3ล่าง =95
2บน  =65
2ล่าง =65
ลด 23%

กับ   แบบที่3
3บน  =450
3โต๊ด =90
3ล่าง =90
2บน  =65
2ล่าง =65
ลด 25%

***หากมีคำแนะนำที่ดีกว่านี้ โปรดชี้แนะด้วยนะครับ***

One of A Kind
Level 14 : เจ้ามือหวย
เดินไปด้วยกัน ยิ่งทำ ยิ่งกำไร
คะแนนความนิยม +860/-17
จาก: สมุทราปราการ
คิด - วิเคราะห์ - แยกแยะ
Re: อยากทราบอัตราจ่ายว่าแบบไหนดีกว่ากัน
ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 08:45:49 AM
ขอตอบรายละเอียดดังนี้

ก่อนอื่น ผมวิเคราะห์ว่า คุณ Rambo เป็นคนเก็บโพยหวยตามโรงงาน โดยบางส่วนของโพยหวยที่เก็บ คุณ Rambo จะเก็บไว้เอง บางส่วนที่คุณ Rambo คิดว่าเยอะ แทงสูง คุณRambo จะส่งออกให้เจ้ามือหวยคนอื่น เพราะกินเอง อย่างเดียวเงินทุนไม่หนาพอ หากส่งให้เจ้ามือหวยทั้งหมดก็เหลือกำไรน้อย จึงเลือกแบบ "เก็บส่วนหนึ่งเป็นเจ้ามือรับกิน และ อีกส่วนส่งออกเพื่อกิน % และ ผลต่าง"

คำถามข้อ ที่ 1 "ถามว่าคนแทงจะเลือกแทงส่วนไหนมากกว่า"
ตอบ
แน่นอนครับ คนแทงหวย เค้ายอมต้องการส่วนลด เพราะแทงหวยไปไม่รู้หรอกว่าถูกไม่ถูก (แต่หวังว่าจะถูก) แต่ที่แน่ๆ ขอให้ได้ส่วนลดไว้เป็นดี
คนแทงย่อมนิยม เลือกในแบบที่ 2

แต่ทั้งนี้ แบบที่ 2 นั้นทางเรามีพื้นที่เหลือ ไว้เล่น คือหากแทงเยอะ เราก็ปรับราคาขึ้น เป็น 15% 20% ตามลำดับ และหากลุกค้าถูกก็เป็นกำไรของผลต่างอีกด้วย

แต่ถ้าเป็นแบบที่ 1 ให้ราคาที่เค้ารู้สึก ว่าได้เต็มๆ แต่ไม่มีส่วนลด แรกๆ อาจจะมีคนสนใจเล่น แต่ หลังๆ ก็จะกลับมาเปลี่ยนเป็นแบบมีส่วนลดไปเอง

คำถามข้อ ที่ 2 "อัตราจ่ายไหนเจ้ามือได้เปรียบกว่ากัน"
ตอบ
ผมตอบเลยครับ ทั้งสามแบที่คุณ นำเสนอ ได้เปรียบทั้งหมด!!!

ให้ผมคาดเดาต่อ ราคาในคำถามข้อที่ 2 ที่คุณ Rambo นำเสนอมาเป็นราคาที่เจ้ามือหวยที่คุณจะตีออก
ซึ่ง ผมคิดว่า ราคาดังกล่าวเป็นราคาที่เอาเปรียบ... เพราะทางผมให้คนส่งโพยหวย ยี้ปั้วตีหวย มากกว่านี้

ดังนั้นหากจะหาเจ้ามือส่งแล้วเค้าให้อัตราจ่ายในลักษณะนี้คิดว่าคุณ Rambo เสียเปรียบแล้วครับ

เจ้ามือหวย VIP
Level 4 : คอหวย
คะแนนความนิยม +13/-0
จาก: Bangkok
I believe I can.
Re: อยากทราบอัตราจ่ายว่าแบบไหนดีกว่ากัน
ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 09:27:33 AM
ผมต้องขอขอบพระคุณเฮีย เหมา เป็นอย่างสูงเลยครับ
ที่ตอบคำถามผมทั้ง2ข้อ พร้อมทั้งแนะนำเรื่องการได้เปรียบ-เสียเปรียบ

คือก่อนที่ผมจะถาม ผมได้ทำการ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ แต่ก็คิดยังไม่ตกจึงมาโพสถามในบอร์ด

ปล.ขอให้เฮีย เหมา มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง อยู่คู่หวยไทยตลอดไปนะครับ

One of A Kind
Level 14 : เจ้ามือหวย
เดินไปด้วยกัน ยิ่งทำ ยิ่งกำไร
คะแนนความนิยม +860/-17
จาก: สมุทราปราการ
คิด - วิเคราะห์ - แยกแยะ
ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:14:24 PM
ผมต้องขอขอบพระคุณเฮีย เหมา เป็นอย่างสูงเลยครับ
ที่ตอบคำถามผมทั้ง2ข้อ พร้อมทั้งแนะนำเรื่องการได้เปรียบ-เสียเปรียบ

คือก่อนที่ผมจะถาม ผมได้ทำการ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ แต่ก็คิดยังไม่ตกจึงมาโพสถามในบอร์ด

ปล.ขอให้เฮีย เหมา มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง อยู่คู่หวยไทยตลอดไปนะครับ
ด้วยความยินดีเสมอครับ

เจ้ามือหวย 411-11 ฟังหวยออนไลน์ คอหวย

เจ้ามือหวย เฮง เฮง เฮง รวย รวย รวย โปรแกรมหวย คอหวย เลขเด็ด

เลข ตรวจหวย ผลสลากกินแบ่ง หวยตรวจ เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล ตรวจหวย เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล หวยหุ้น เลขเด็ด หวยดัง หวย16 หวย1 สลากกินแบ่ง16 ท้าวพันศักดิ์ เสี่ยบิ๊ก อู๋บางบอน หลวงพ่อปากแดง เขาฉกรรจ์ เนตรทิพย์ หวยเด็ด หวยซอง หวยรัฐบาล หวยบน ลอตเตอรี่ตรวจ ตรวจสลาก หวยออก ตรวจลอตเตอรี่ หวยออนไลน์ หวยเลขเด็ด หวยผล เลขเด็ดหวย สมาคมหวย หวยมาเลย์ ผลหวย หวยบนดิน หวยไทย มหาหมอดู หวยงวดนี้ สถิติหวย หวยซองงวด ตรวจหวยรัฐบาล วิ่งเลขเด็ด หวยลาว หลวงพ่อปากแดง สลากกินแบ่ง ไทยรัฐหวย หวยไทยรัฐ หวยเจ้ามือ สูตรหวย รวมหวยซอง ใบตรวจหวย หวยออมสิน หวยวันนี้ หวยมาเลเซีย ดูหวย เช็คหวย เจ้ามือหวย คอหวย ซื้อหวย หวยใต้ดิน โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย แทงหวย เล่นหวย หุ้นหวย 411-11.com หวยหุ้น โปรแกรมหวย เจ้ามือหวยหุ้น เจ้ามือหวยรัฐบาล แทงหวย รับหวย เลขชุด คอหวย เลขเด็ด เลขดัง เลขเด่น เลขปิด เลขล๊อก เลขอั้น เล่นหวย หวย หวยงวดนี้ หวยชุด หวยดัง เจ้ามือหวยนิเคอิ หวยเด็ด หวยเด่นหวยใต้ดิน หวยปิด เจ้ามือหวย หวยล๊อก หวยล๊อค หวยอั้น ฟังหวยออนไลน์ หวยหมา เจ้ามือหวย หวยอั้น หลวงพ่อปากแดง หวยใต้ดิน หวย หวยเด็ดงวดนี้ ข่าวหวย หวยดัง เจ้ามือหวยใต้ดิน เจ้ามือหวย ตรวจหวย ออนไลน์ โปรแกรมเจ้ามือหวย หวยหุ้น เจ้ามือหวย นิเคอิ ตรวจหวย วันนี้ ทั้ง หวยหุ้น หวยรัฐบาล หวยเด็ด หวยดัง เจ้ามือหวยรัฐบาล หวยซอง หวยไทย เลขเด็ด หวย เลขวิ่ง เลขเด็ด เลขเด่น เลขดัง หวยเด็ด หวยดัง ผลสลากเลขเด็ด ตรวจสลาก เลขดัง เลขเด่น สำหรับ คนเล่นหวย เลขวิ่ง หวยเด็ด อาจารย์ดัง ตรวจสลาก หวยเสี่ยบิ๊ก หวยแม่นชั้นเทพ หวยพันเอกสุชาติ คุณชาย รชต ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ