ล๊อตเตอรี่ปลอม สลากปลอม วิธีการตรวจสอบ แก๊งเปลี่ยนโพยหวย โพยหวย เจ้ามือหวย เสียหาย เปลี่ยนโพย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย ลงรูปโพยหวยใน เฟสบุ๊ค โดนจับ เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย
สาว โวยซื้อหวยใต้ดินผ่านเฟซบุ๊ค แต่โดนเจ้ามือหวยโกง เฮียใหญ่เจ้ามือหวยใต้ดิน โกง โปรแกรมหวย เจ้ามือหวย เลขเด็ด คอหวย สลากกินแบ่ง หวยซอง ระวังซื้อไม่ถูก โดดดูดค่าสมาชิก โปรแกรมหวย เจ้ามือหวย เลขเด็ด คอหวย สลากกินแบ่ง
แก้ใบโพยเจ้ามือหวย โปรแกรมหวย เจ้ามือหวย เลขเด็ด คอหวย สลากกินแบ่ง จดหมายหลอกลวง หวยล๊อก อ้างผอ.กองสลาก โปรแกรมหวย คอหวย เลขเด็ด เจ้ามือหวย
หลอกเจ้ามือหวยแล้วไม่จ่าย แก๊งต้มหวยถูกจับ เจ้ามือหวย หวย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย

ผู้เขียน หัวข้อ: เผยโฉมหน้า แก๊งเปลี่ยนโพย  (อ่าน 3928 ครั้ง)

One of A Kind
Level 14 : เจ้ามือหวย
เดินไปด้วยกัน ยิ่งทำ ยิ่งกำไร
คะแนนความนิยม +860/-17
จาก: สมุทราปราการ
คิด - วิเคราะห์ - แยกแยะ
เผยโฉมหน้า แก๊งเปลี่ยนโพย
เมื่อ: สิงหาคม 08, 2018, 02:39:48 PM
*****เรื่องราวที่ปรากฎต่อไปนี้ ทางเราได้รับการประสานจากเจ้ามือภาคใต้ เพื่อนำเสนอให้กับเจ้ามือหวยทุกท่านทราบและระแวดระวัง แก๊งเปลี่ยนโพยหวยกลุ่มนี้ต่อไป******

แก๊งมิจฉาชีพ แก้/เปลี่ยน โพยหวยที่ปรากฎนี้ เป็นแก๊งที่ตระเวนหาเจ้ามือหวยในแถบภาคใต้ เจ้ามือผู้เสียหายเกือบจะจับตัวกลุ่มนี้ได้แล้วแต่โชคยังดี ที่หนึ่งในสมาชิกแก๊งได้ลืมโทรศัพท์มือถือไว้ จึงทำให้เราสามารถได้เบาะแส ชื่อ-นามสกุล รูปร่าง และ รายละเอียดอื่นๆ

ทั้งนี้จะเป็นที่รู้กันว่า พฤติกรรมของกลุ่มมิจฉาชีพ แก้ไขโพยเหล่านี้จะตระเวนหาเจ้ามือหวย เพื่อที่จะทำทีขอส่งหวย และ เมื่อหลังหวยออกแล้วมารับโพย ก็จะทำการ "สลับ สับเปลี่ยน / แก้ไข" โพยหวยนั้นๆ แล้วมาแจ้งกับเจ้ามือหวยว่า "หวยตก" และจะ เจ้าทุกข์ มาแสดงตนว่า เป็นคนที่ถูกหวย เพื่อมากดดันเจ้ามือให้จ่ายเงินในจำนวนที่ถูก (เลขที่แก้ไขให้ถูก) ความเสียหายไม่สามารถนับมูลค่าได้ แต่ก็มากพอที่จะทำให้กลุ่มคนเหล่านี้ เสี่ยงชีวิต เพื่อที่จะทำเป็นอาชีพ โดย ณ ปัจจุบัน (8/8/2018) กลุ่มนี้อยุ่ จังหวัด สงขลา และตระเวนในสายภาคใต้แทนทั้งหมดทั้งหวยไทยและหวยมาเลเซีย

ลักษณะที่ให้สังเกตุ
1. เป็นกลุ่มผู้หญิง
2. ใส่เครื่องประดับ ทอง ของมีค่าเต็มตัว เพื่อความน่าเชื่อถือ
3. รถยนต์ที่ใช้ในการติดต่อหาเจ้ามือ รถวีออสสีบรอซ์ทอง (จำทะเบียนไม่ได้) และ ฮอนด้าซีวิครุ่นเก่า สีบรอนซ์ทอง สปอยเลอร์สีดำทรงสู เลขทะเบียน 2373 สงขลา (ทะเบียนรถนกต่อที่แสดงตัวเป็นคนถูกหวย)
4. บัญชีนกต่อ ที่จะให้โอนเงิน ชื่อนาย ปัญญา  เวชสิทธิ์  ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขบัญชี 8502500740
5. (ข้อสังเกตุจากเจ้ามือรายอื่นๆ ที่ได้ที่เปลี่ยนโพย) โพยที่ส่งจะเป็นโพยใบเล็กๆหลายๆใบซ้อนๆกันในชุดเดียว(แต่ละโพยมีตัวเลขไม่มาก)
แต่มีข้อสังเกตุคือ จะใช้ลวดเย็บกระดาษติดที่กระดาษจำนวนมากๆประมาณ 6 ถึง 7 ตัว ทำให้เราขี้เกียจแกะออกมา
6. การซื้อจะอ้างว่า เจ้าเดิมที่ส่งอยู่โกง ถูกแล้วไม่ยอมจ่ายเงินแถมซื้อจ่ายเป็นเงินสดเสียด้วย ยอดเกือบๆหมื่นบาทหลังหวยออก จะมาขอรับโพยเดิมกลับไป อ้างว่าเพื่อไปเก็บเงินลูกค้า

และนี่คือโฉมหน้า และ ชื่อเสียงเรียงนามของแก๊งนี้

หน้าตาของคนในแก๊งมิจฉาชีพ

ชื่อ  ปินะนุช บุรีเรือง

ชื่อ  วารุณี นันกระโทก

ชื่อ กนกพร  สุวรรณบัณฑิต

(ไม่ทราบชื่อ)

หากท่านพบกลุ่มมิจฉาชีพ เหล่านี้ ตระเวนขอส่งหวย ท่านสามารถ ประวิงเวลา และ ติดต่อเจ้ามือ ในเขตของท่านทราบ ทางเจ้ามือหวยในภาคใต้หลายรายได้รับความเสียหาย และ ต้องการตัวกลุ่มคนคนนี้ไปเลี้ยงดูปูเสื่อ ให้เป็นอย่างดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2018, 03:19:29 PM โดย เฮีย เหมา »

Re: เผยโฉมหน้า แก๊งเปลี่ยนโพย
ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2018, 01:21:39 PM
ข้อมูลต่อไปนี้ เป็น ข้อความจากเจ้ามือ "อีกรายหนึ่ง" ที่ถูกแก๊งนี้ หลอกลวง และ ได้รับความเสียหาย

ผมเคยโดนคนกลุ่มนี้ เป็นผู้หญิงรูปที่ 2 กับ 3
ชื่อเล่นว่าน้ำ มีผู้ชายร่วมแก๊ง อ้างว่าเป็นคนซื้อหวยถูก
ชื่อนายสมชาย แซ่ตั้ง บ้านอยู่ทะเบียนบ้านคนกลาง
ที่บางแค ก.ทม.
โพยที่ส่งจะเป็นโพยใบเล็กๆหลายๆใบ
ซ้อนๆกันในชุดเดียว(แต่ละโพยมีตัวเลขไม่มาก)
แต่มีข้อสังเกตุคือ จะใช้ลวดเย็บกระดาษติดที่กระดาษ
จำนวนมากๆประมาณ 6 ถึง 7 ตัว
ทำให้เราขี้เกียจแกะออกมา
การซื้อจะอ้างว่า เจ้าเดิมที่ส่งอยู่โกง ถูกแล้วไม่ยอมจ่ายเงิน
แถมซื้อจ่ายเป็นเงินสดเสียด้วย ยอดเกือบๆหมื่นบาท
หลังหวยออก จะมาขอรับโพยเดิมกลับไป โดยอ้างว่าเพื่อไปเก็บเงินลูกค้า

โดยจะมากัน 2 คน จากนั้น จะมีผู้หญิงอีกคนมาสุงสิงอยู่
ตอนที่ โพยของเราอยู่ที่มันแล้ว เพราะเคลียร์เงินกันแล้วว่าไม่ถูก
สักพัก ผู้หญิงคนที่ 3(คนที่มาสุงสิงนี่แหละ)จะขอเข้าห้องน้ำ
เราก็แจ้งให้ไปเข้าห้องน้ำในบ้าน
สักพัก ระหว่างที่ผู้หญิงคนที่ 3เดินออกมานี่แหละ
จะมีเสียงโทรศัพท์ดังเข้ามาว่า เขาถูกหวย 3 ตัวตรง
แจ้งให้อี 2 คนแรกทราบ (ไม่ทราบว่ามันเอาโพยส่งมอบกันตอนไหน)

โดย 2 คนแรก (นางน้ำ)กับพวกอีกคน ก็จะเอาโพยออกมาแล้วเปิดดู
เสร็จแล้วจะบอกว่ามีเลขถูกแล้วก็มีเลขถูกจริงๆ ทั้งๆที่ตอนตรวจทานไม่มีเลขถูกเลย
มันบอกว่า เห็นใจ มันเอาแค่บาทละ 450 ก็ได้ ตามโพย์เราจ่ายมันประมาณ 2 แสนกว่าบาท
ทางโทรศัพท์ก็จะบอกว่าขอเงินสดก้อนหนึ่งสัก 5 ห้าหมื่นบาทก่อนก็ได้
ส่วนที่เหลือตีเป็นเช็คลงวันที่ 3 วันหลังจากนั้น
ผมเสียเงินไป 4 หมื่นบาท ตีเช็คอีก 2 แสนกว่าบาท
แต่ไปอายัดเช็คภายหลัง ปรากฏว่าเป็นบัญชีธนาคารชื่อนายสมชาย แซ่ตั้ง มีบ้านอยู่ที่บางแค แต่เลขบ้านเป็นทะเบียนบ้านกลาง คือมีแต่เลขบ้านไม่ืมีตัวบ้านจริง หาจับตัวไม่ได้ พอเราอายัดเช็ค มันนก็โทรมาโวยวาย ว่าเจ้าโกง ผมก็แจ้งให้มารับเงินสดที่บ้านเลย
มันโวยวายว่าให้โอนเงินเข้าบัญชีมันที่ธนาคาร สุดท้ายไม่มีการจ่ายเงินส่วนที่เหลือ
้มีข้อสังเกตุ คือมันจะแก้ตัวเลขที่จำนวนเงินที่แทงไว้สูงสุด
อยู่ืในแผ่นที่ 2 หรือ 3 และอยู่ตัวเลขที่ 3 หรือ 4

วิธีการแก้กรณีนี้คือ
เราต้องขยัน แกะลวดกระดาษออกทั้งหมด
แล้วเรียงโพยทั้งหมด เอาเข้าเครื่องถ่ายเอกสาร
หรือเอามือถือถ่ายภาพไว้ทุกภาพ ก็จะสามารถป้องกันปัญหานี้ได้
มันมาติดต่อที่เจ้าหรือคนเดินโพยโดยตรง
คนเดินโพยใกล้ๆบ้านผม โดนไปเป็นแสน
ถึงขนาดเลิกเดินโพยไปเลย เพราะไม่รู้เท่าทันเล่ห์เหลี่ยมพวกนี้
ตอนที่ผมโดน ผมนัดกับเพื่อนที่เป็นตำรวจและอีกคนเป็นสารวัตรทหาร
มีเบอร์โทรติดต่อกัน โดยคอนเฟิร์มว่า ถ้าหากคนกลุ่มนี้มารับเงิน ผม
ก็จะแกล้งโทรหาเพื่อน อ้างว่าเป็นเจ้ามือใหญ่ นำเงินมาจ่ายให้
แต่พวกนี้ มันก็คงไหวตัวทัน ก็เลยไม่มาอีก โดนคราวนั้นเดือนกันยายน
3 ถึง 4 ปีที่แล้ว ออกเลข 089 อะไรนี่แหละถ้าจำไม่ผิด
แต่อย่างไรก็ตาม ยอดรวมผมงวดนั้นก็ยังไม่ขาดทุน แต่กำไรน้อยครับ

สุดท้ายทางเจ้ามือฝากบอกให้ท่านที่ได้อ่านกระทู้นี้ฟังอีกว่า
"ประสบการณ์หาซื้อไม่ได้ครับ จนกว่าเราจะไปเจอกับตัวเอง
หรือไม่งั้น คนที่โดนก็ต้องไม่อายที่จะเล่าให้บุคคลอื่นๆฟัง
เพื่อเป็นวิทยาทาน ป้องกันความเสียหายที่จะเกิดขึ้น"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2018, 01:23:57 PM โดย เฮีย เหมา »

Re: เผยโฉมหน้า แก๊งเปลี่ยนโพย
ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2018, 01:27:48 PM
ข้อมูลต่อไปนี้ เป็น ข้อความจากเจ้ามือ "อีกรายหนึ่ง" ที่ถูกแก๊งนี้ หลอกลวง และ ได้รับความเสียหาย
เฮียครับอีนี่โดนจับที่ไหน
พวกมันเคยมาทำกับผมเเบบนี้โดนไป 5 เเสน
มันพาพวกมา แล้วอ้างว่าเป็นทหาร เเต่ผมพาพวกไป20คน ตำรวจทั่งนั่น
เลยไม่จ่าย
นัดเจอมันร้านอาหาร พอถึงร้าน สั่งปิดประตูร้าน ปิดห้องล็อคหมดเเต่ไม่ได้ทำอะไรมันนะ
สุดท้าย  มันไม่เอาตัง พวกที่อ้างเป็นทหาร ก็บอกมาว่าถูกจ้างมาอีกทีหนึ่งเพื่อให้มาทวงหนี้
โดยกล่าวหาว่าผมไม่จ่ายหวย ที่ถุก
พวกมันพาพวกอ้างเป็นทหาร พามาเป็น สิบคน
แต่ผมพาพวกตำรวจ ไป20กว่า คน. เเม่ผมไม่ให้ทำไรเขา

อันนี้คือ อีกหนึ่ง คนที่ได้รับความเสียหาย จากแก๊งนี้
หากท่านเจอกลุ่มบุคคลเหล่านี้ ต้องระวังตัวและแจ้งเตือนต่อๆ กันไปด้วยนะ

เจ้ามือหวย 411-11 ฟังหวยออนไลน์ คอหวย

เจ้ามือหวย เฮง เฮง เฮง รวย รวย รวย โปรแกรมหวย คอหวย เลขเด็ด

เลข ตรวจหวย ผลสลากกินแบ่ง หวยตรวจ เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล ตรวจหวย เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล หวยหุ้น เลขเด็ด หวยดัง หวย16 หวย1 สลากกินแบ่ง16 ท้าวพันศักดิ์ เสี่ยบิ๊ก อู๋บางบอน หลวงพ่อปากแดง เขาฉกรรจ์ เนตรทิพย์ หวยเด็ด หวยซอง หวยรัฐบาล หวยบน ลอตเตอรี่ตรวจ ตรวจสลาก หวยออก ตรวจลอตเตอรี่ หวยออนไลน์ หวยเลขเด็ด หวยผล เลขเด็ดหวย สมาคมหวย หวยมาเลย์ ผลหวย หวยบนดิน หวยไทย มหาหมอดู หวยงวดนี้ สถิติหวย หวยซองงวด ตรวจหวยรัฐบาล วิ่งเลขเด็ด หวยลาว หลวงพ่อปากแดง สลากกินแบ่ง ไทยรัฐหวย หวยไทยรัฐ หวยเจ้ามือ สูตรหวย รวมหวยซอง ใบตรวจหวย หวยออมสิน หวยวันนี้ หวยมาเลเซีย ดูหวย เช็คหวย เจ้ามือหวย คอหวย ซื้อหวย หวยใต้ดิน โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย แทงหวย เล่นหวย หุ้นหวย 411-11.com หวยหุ้น โปรแกรมหวย เจ้ามือหวยหุ้น เจ้ามือหวยรัฐบาล แทงหวย รับหวย เลขชุด คอหวย เลขเด็ด เลขดัง เลขเด่น เลขปิด เลขล๊อก เลขอั้น เล่นหวย หวย หวยงวดนี้ หวยชุด หวยดัง เจ้ามือหวยนิเคอิ หวยเด็ด หวยเด่นหวยใต้ดิน หวยปิด เจ้ามือหวย หวยล๊อก หวยล๊อค หวยอั้น ฟังหวยออนไลน์ หวยหมา เจ้ามือหวย หวยอั้น หลวงพ่อปากแดง หวยใต้ดิน หวย หวยเด็ดงวดนี้ ข่าวหวย หวยดัง เจ้ามือหวยใต้ดิน เจ้ามือหวย ตรวจหวย ออนไลน์ โปรแกรมเจ้ามือหวย หวยหุ้น เจ้ามือหวย นิเคอิ ตรวจหวย วันนี้ ทั้ง หวยหุ้น หวยรัฐบาล หวยเด็ด หวยดัง เจ้ามือหวยรัฐบาล หวยซอง หวยไทย เลขเด็ด หวย เลขวิ่ง เลขเด็ด เลขเด่น เลขดัง หวยเด็ด หวยดัง ผลสลากเลขเด็ด ตรวจสลาก เลขดัง เลขเด่น สำหรับ คนเล่นหวย เลขวิ่ง หวยเด็ด อาจารย์ดัง ตรวจสลาก หวยเสี่ยบิ๊ก หวยแม่นชั้นเทพ หวยพันเอกสุชาติ คุณชาย รชต ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ