ใช้โปรแกรม Line ไลน์ ทำหวยกันเถอะ โปรแกรมไลน์ช่วยเจ้ามือหวยทำงานอย่างไร เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย ไลน์ยกเลิกข้อความได้จะทำอย่างไรกับเจ้ามือหวย โปรแกรมไลน์ช่วยเจ้ามือหวยทำงานอย่างไร เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย ปากกาลบได้ หวยหุ้น คอหวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย  ปากกาลบได้ ทำไมถึงลบได้
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย

ผู้เขียน หัวข้อ: ไลน์ (Line) ลบข้อความได้แล้วจะมีผลต่อการทำงานหรือไม่?  (อ่าน 1948 ครั้ง)

One of A Kind
Level 14 : เจ้ามือหวย
เดินไปด้วยกัน ยิ่งทำ ยิ่งกำไร
คะแนนความนิยม +860/-17
จาก: สมุทราปราการ
คิด - วิเคราะห์ - แยกแยะ
ก่อนที่จะพูดถึงผลกระทบเรามาดูรายละเอียดตามที่ปรากฎในข่าวกันดีกว่า

LINEผุดฟีเจอร์ใหม่ที่ฝันหา 'ลบข้อความ'ได้ภายใน24ชม.!

LINE อัพเดทฟีเจอร์ใหม่ล่าสุด! “Unsend” ที่ให้ผู้ใช้สามารถลบข้อความที่ส่งผิดในแอพพลิเคชั่น LINE ได้ภายใน 24 ชม. หลังจากส่งข้อความไปแล้ว 
รายงานข่าวจาก LINE  แจ้งว่า LINE ได้เพิ่มฟังค์ชันใหม่เพื่อตอบสนองความต้องการของผู้ใช้ให้มีประสบการณ์การใช้งานหรือสนทนาได้ดียิ่งขึ้น โดยการเพิ่มฟีเจอร์ “Unsend” เพื่อลบข้อความที่ผู้ใช้ส่งผิด ง่ายๆ เพียงกดที่ข้อความที่คุณส่งไปแล้วค้างไว้ แล้วเลือก “Unsend” จากเมนูที่ป๊อปอัพขึ้นมา เท่านี้ข้อความที่คุณส่งผิดหรือต้องการลบก็จะหายไปทันที

ฟีเจอร์ “Unsend” สามารถลบข้อความที่เป็น ตัวหนังสือ เสียง สติกเกอร์ รูปภาพ วิดีโอ URL ลิงค์ การแชร์สถานที่ และเวลาการโทรออก ทั้งที่อ่านแล้วหรือยังไม่อ่านภายใน 24 ชม. ไม่ว่าจะเป็นการส่งข้อความแบบ 1 ต่อ 1 การส่งหาเพื่อนหลายๆ คน หรือการส่งในกรุ๊ปแชท

อย่างไรก็ตามฟีเจอร์นี้สามารถใช้ได้ทั้งเวอร์ชั่นมือถือและคอมพิวเตอร์ เมื่อลบข้อความนั้นๆ แล้วจะมีข้อความแจ้งเตือนขึ้นในหน้าแชท โดยข้อความแจ้งเตือนนี้ไม่สามารถลบได้..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2017, 10:02:45 PM โดย เฮีย เหมา »

ดังนั้นเพื่อให้ท่านผู้อ่านมีความตระหนักถึง "ปัญหา" ที่อาจจะเกิดขึ้นได้ในอนาคทางผมจึงขอจำลองสถานะการณ์เพื่อให้ท่านได้ตระหนักถึงความเป็นไปได้ที่อาจจะเกิดขึ้นจาก กรณีดังกล่าวดังนี้

โดยหลังหวยออกปรากฎว่า คนซื้อหวย มีลูกเล่นทำการ ยกเลิกข้อความ (Unsend) ก็จะปรากฎผลตามรูปด้านล่าง

ซึ่งแน่นอนครับว่าหากท่านเจ้ามือหวย ไม่สังเกตุถึงการกระทำดังกล่าว เมื่อท่านเรียกเก็บเงินกับทางคนซื้อ ทางคนซื้อก็จะปฏิเสธการจ่ายเงินและผลกระทบจะตกไปอยู่กับท่านโดยตรง!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2017, 10:56:01 PM โดย เฮีย เหมา »

อนึ่งเพื่อให้ท่านมีความเข้าใจที่มากยิ่งขึ้น ตัวระบบของ ไลน์ (Line) นั้นจะมีโหมดการ ลบ (Delete) กับ ยกเลิกข้อความ (Unsend) ซึ่งทั้งสองตัวนี้จะมีความแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิง
ในกรณีของการ ลบ(Delete) จะปรากฎข้อความดังนี้
ให้เลือกที่ต้องการลบ

ยืนยันการลบนะ และ แจ้งเตือนด้วยว่า อีกฝั่งของการสนทนาจะยังคงเห็นข้อความอยู่

หลังจากลบไปแล้ว ข้อความฝั่งผู้ส่งก็จะหายไป แต่ว่าฝั่งผู้รับก็จะยังเห็นข้อความเช่นเดิม

โดยหลักแล้วทั้งสองอัน จะมีความแตกต่างกันก็คือ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2017, 11:22:03 PM โดย เฮีย เหมา »

ทั้งนี้เพื่อให้ท่านมีความเข้าใจที่มากยิ่งขึ้นจึงขอนำเสนอเกร็ดเล็กๆน้อยๆ ของการ ยกเลิกข้อความ (Unsend) ดังนี้
1. การ ยกเลิกข้อความ (Unsend) สามารถทำได้ภายใน 24 ชั่วโมงหลังส่งข้อความ (ระยะเวลาเหลือเฟือในการโกง)
2. ข้อความ ที่เป็น ตัวอักษร รูปภาพ วิดีโอ ข้อความเสียง สามารถถูก ยกเลิกข้อความ (Unsend) ได้ทั้งหมด
3. สำหรับคนที่ยังไม่ได้ Update ระบบ จะยังไม่สามารถใช้โหมดนี้ได้ แต่อีกไม่นานทุกคนก็จะต้องใช้ระบบใหม่ทั้งหมด นั้นคือ คุณจะถูกบังคับให้ใช้โหมด ยกเลิกข้อความ (Unsend)
4. การ ยกเลิกข้อความ (Unsend) สามารถใช้ได้ทั้งอุปกรณ์มือถือ iOS ของ Apple และ Android  รวมไปถึงสามารถใช้ได้ทั้ง ระบบปฏิบัติการบนคอมพิวเตอร์ เรียกว่า ทุกอุปรกรณ์มีการใช้งานระบบนี้แล้วทั้งหมด
5. ทุกๆครั้งขอการยกเลิกข้อความ จะมี ข้อความจากตัวระบบ ระบุไว้ว่า ข้อความนั้นถูกยกเลิกนั้นเสมือนเป็นร่องรอยของหลักฐานที่สำคัญของการโกง

ในเมื่อท่านเข้าใจการทำงานและข้อแตกต่างของ การลบ (Delete) และ การยกเลิกข้อความ (Unsend) รวมถึงเกล็ดการทำงานของระบบดังกล่าวเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทางท่านคงจะเห็นถึงความจำเป็นที่เราจะกำหนดกฎเกณฑ์ วิธีการส่งโพยทางไลน์ เพื่อเป็นการป้องกันและปรามคนส่งโพยหวยที่จะโกงท่าน โดยทางผมขอเสนอแนวทางปฏิบัติในการส่งโพยหวยทางไลน์ ดังต่อไปนี้

1. ตั้งข้อกำหนดเลยว่า "ห้าม" ยกเลิกข้อความ ไม่ว่ากรณีใดๆ ไม่ว่าก่อนหรือหลังหวยออก โดยหากทำการยกเลิกข้อความถือว่าเป็นการกระทำที่ไม่บริสุทธิใจ
2. ข้อความที่ส่ง หรือ โพยรูปที่ส่ง จะต้องมีการระบุ "ใบที่" "ครั้งที่" ส่ง เช่น ใบที่ 1 ครั้งที่ 2 ... ไล่เรียงเป็นลำดับ โดยหากมีการลบข้อความทางคุณก็จะได้รู้ว่าโพยไหนเป็นโพยที่หายไป
3. หากมีปัญหาการส่งใดๆเกิดขึ้น การพิจารณาตัดสินจากเจ้ามือ ถือเป็นที่สิ้นสุด

และก็มีเพื่อนเจ้ามือหลายๆคน ต่างก็ได้ให้ข้อเสนอและแนวทางในการปฏิบัติอื่นๆมาอีก อาทิ การถ่ายรูปหน้าจอเก็บไว้ ฯลฯ ทั้งนี้หากท่านมีความคิดเห็นใดๆที่จะเสนอแนะก็ขอให้บอกกล่าวเพื่อให้สังคมเจ้ามือหวยของเราปลอดภัยยิ่งๆขึ้นนะครับ

สุดท้ายนี้ ต่อให้เราออกมาตรการณ์ใดๆมา
"หากคนมันจะโกง มันโกงได้สาระพัดวิธีหละครับ"
เราๆท่านๆ เจ้ามือหวยทำงานกันมาก็นาน เรื่องนี้มันเรื่องง่ายในการที่จะอ่านลักษณะคนที่จะเล่นกับเราว่าเป็นคนดีหรือไม่ดี ตั้งใจมาโกง หรือมีลูกเล่นเยอะหรือเปล่า
ดังนั้นหากเราเห็นว่าคนที่ส่งโพยมาแทงตั้งใจจะโกง แล้วคุณยังจะรับโพยของเค้าอีกหรือ?
ขอฝากไว้เป็นข้อคิดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2017, 12:05:34 AM โดย เฮีย เหมา »

Level 2 : คอหวย
**
คะแนนความนิยม +3/-0
จาก: ฉะเชิงเทรา
ค้นหาเว็บฯ เข้าGoogleพิมพ์ เจ้ามือหวย 411-11
ผมลองทดลองดูครับ ถ้าทางเจ้าไม่อัพเดทแอพไลน์ ทางคนส่งก็ลบไม่ได้ครับ ลบได้เฉพาะฝั่งคนส่ง ฉะนั้นอย่าเพิ่งอัพเดทแอพ

ผมลองทดลองดูครับ ถ้าทางเจ้าไม่อัพเดทแอพไลน์ ทางคนส่งก็ลบไม่ได้ครับ ลบได้เฉพาะฝั่งคนส่ง ฉะนั้นอย่าเพิ่งอัพเดทแอพ
ท้ายที่สุด ทุกคนต้อง update ระบบครับ [/size]

เจ้ามือหวย 411-11 ฟังหวยออนไลน์ คอหวย

เจ้ามือหวย เฮง เฮง เฮง รวย รวย รวย โปรแกรมหวย คอหวย เลขเด็ด

เลข ตรวจหวย ผลสลากกินแบ่ง หวยตรวจ เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล ตรวจหวย เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล หวยหุ้น เลขเด็ด หวยดัง หวย16 หวย1 สลากกินแบ่ง16 ท้าวพันศักดิ์ เสี่ยบิ๊ก อู๋บางบอน หลวงพ่อปากแดง เขาฉกรรจ์ เนตรทิพย์ หวยเด็ด หวยซอง หวยรัฐบาล หวยบน ลอตเตอรี่ตรวจ ตรวจสลาก หวยออก ตรวจลอตเตอรี่ หวยออนไลน์ หวยเลขเด็ด หวยผล เลขเด็ดหวย สมาคมหวย หวยมาเลย์ ผลหวย หวยบนดิน หวยไทย มหาหมอดู หวยงวดนี้ สถิติหวย หวยซองงวด ตรวจหวยรัฐบาล วิ่งเลขเด็ด หวยลาว หลวงพ่อปากแดง สลากกินแบ่ง ไทยรัฐหวย หวยไทยรัฐ หวยเจ้ามือ สูตรหวย รวมหวยซอง ใบตรวจหวย หวยออมสิน หวยวันนี้ หวยมาเลเซีย ดูหวย เช็คหวย เจ้ามือหวย คอหวย ซื้อหวย หวยใต้ดิน โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย แทงหวย เล่นหวย หุ้นหวย 411-11.com หวยหุ้น โปรแกรมหวย เจ้ามือหวยหุ้น เจ้ามือหวยรัฐบาล แทงหวย รับหวย เลขชุด คอหวย เลขเด็ด เลขดัง เลขเด่น เลขปิด เลขล๊อก เลขอั้น เล่นหวย หวย หวยงวดนี้ หวยชุด หวยดัง เจ้ามือหวยนิเคอิ หวยเด็ด หวยเด่นหวยใต้ดิน หวยปิด เจ้ามือหวย หวยล๊อก หวยล๊อค หวยอั้น ฟังหวยออนไลน์ หวยหมา เจ้ามือหวย หวยอั้น หลวงพ่อปากแดง หวยใต้ดิน หวย หวยเด็ดงวดนี้ ข่าวหวย หวยดัง เจ้ามือหวยใต้ดิน เจ้ามือหวย ตรวจหวย ออนไลน์ โปรแกรมเจ้ามือหวย หวยหุ้น เจ้ามือหวย นิเคอิ ตรวจหวย วันนี้ ทั้ง หวยหุ้น หวยรัฐบาล หวยเด็ด หวยดัง เจ้ามือหวยรัฐบาล หวยซอง หวยไทย เลขเด็ด หวย เลขวิ่ง เลขเด็ด เลขเด่น เลขดัง หวยเด็ด หวยดัง ผลสลากเลขเด็ด ตรวจสลาก เลขดัง เลขเด่น สำหรับ คนเล่นหวย เลขวิ่ง หวยเด็ด อาจารย์ดัง ตรวจสลาก หวยเสี่ยบิ๊ก หวยแม่นชั้นเทพ หวยพันเอกสุชาติ คุณชาย รชต ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ