ล๊อตเตอรี่ปลอม สลากปลอม วิธีการตรวจสอบ แก๊งเปลี่ยนโพยหวย โพยหวย เจ้ามือหวย เสียหาย เปลี่ยนโพย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย ลงรูปโพยหวยใน เฟสบุ๊ค โดนจับ เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย
สาว โวยซื้อหวยใต้ดินผ่านเฟซบุ๊ค แต่โดนเจ้ามือหวยโกง เฮียใหญ่เจ้ามือหวยใต้ดิน โกง โปรแกรมหวย เจ้ามือหวย เลขเด็ด คอหวย สลากกินแบ่ง หวยซอง ระวังซื้อไม่ถูก โดดดูดค่าสมาชิก โปรแกรมหวย เจ้ามือหวย เลขเด็ด คอหวย สลากกินแบ่ง
แก้ใบโพยเจ้ามือหวย โปรแกรมหวย เจ้ามือหวย เลขเด็ด คอหวย สลากกินแบ่ง จดหมายหลอกลวง หวยล๊อก อ้างผอ.กองสลาก โปรแกรมหวย คอหวย เลขเด็ด เจ้ามือหวย
หลอกเจ้ามือหวยแล้วไม่จ่าย แก๊งต้มหวยถูกจับ เจ้ามือหวย หวย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย

ผู้เขียน หัวข้อ: เจ๊วู มิจฉาชีพ อ้างว่าเป็นเจ้ามือหวย แต่หลอกเจ้ามือหวยด้วยกัน  (อ่าน 3763 ครั้ง)

One of A Kind
Level 14 : เจ้ามือหวย
เดินไปด้วยกัน ยิ่งทำ ยิ่งกำไร
คะแนนความนิยม +862/-17
จาก: สมุทราปราการ
คิด - วิเคราะห์ - แยกแยะ
เรียน สมาชิกทุกท่าน
ตอนนี้ อดีตสมาชิกที่ใช้ในนาม "เจ๊วู"
ได้สร้างความเสียหายให้กับเจ้ามือหวยที่หลงเชื่อ รวมไปถึงทำการรับหวยแล้วไม่จ่าย
ส่งผลให้มีผู้เสียหายเป็นจำนวนมาก และได้ทำการอ้างชื่อถึง เฮียเหมา เฮียรุ่ง Nongnai
ว่ามีส่วนร่วมกับเจ๊วู ในการที่ไม่จ่ายเงินค่าหวย
จึงขอประกาศให้ทุกท่านทราบว่า
1. เจ๊วู ตอนนี้ได้แสดงฐานะออกมาจริงๆแล้วว่าเป็นเจ้ามือหวยจริงๆ หรือไม่
2. มีเจ้ามือหวยหลายคนตกเป็นเหยื่อและได้ทำการส่งหวยหากัน แต่ไม่ได้รับเงิน
3. ได้ผลักภาระการชำระเงินโดยอ้างชื่อของเฮียเหมา ว่าไม่ได้จ่ายเงิน
4. อ้างชื่อ เฮียรุ่งว่าส่งกับเฮียเหมาะและไม่จ่าย
5. และ อ้างอีกสาระพัด ก่อกวน รวมถึงยุแหย่ ให้เจ้ามือในวงการเข้าใจผิดด้วยกัน

จึงแจ้งมาเพื่อให้สมาชิกทุกท่านทราบ โดยเรื่องนี้ บุคคลที่ได้ถูกกล่าวอ้างถึง (เฮียรุ่ง) ได้ออกมาปฏิเสธเรื่องราวที่เกิดขึ้นดังกล่าวแล้ว โดยดูได้จาก link นี้ https://lek555.com/index.php?topic=32330.0
ขณะนี้ ทางผู้เสียหายกำลังติดตามตัวเพื่อดำเนินการ จึงขอแจ้งให้สมาชิกทุกท่าน ที่อาจจะหลงเชื่อ หรือ กำลังจะเชื่อ หรือเข้าใจผิดเฮียเหมา หรือถูกปลุกปั่นให้เกิดความเกลียดชัง โปรดพิจารณาข้อมูลที่ปรากฎให้ดีๆ และ ตัดสินใจว่าควรจะเชื่อหรือไม่เชื่อประการใด

ขอบคุณ เฮียรุ่ง น้องนาย และ เพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆ ที่เปิดเผยตัวตนของเจ้ามือจอมปลอมที่ชื่อ "เจ๊วู" มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

One of A Kind
Level 14 : เจ้ามือหวย
เดินไปด้วยกัน ยิ่งทำ ยิ่งกำไร
คะแนนความนิยม +862/-17
จาก: สมุทราปราการ
คิด - วิเคราะห์ - แยกแยะ

เพื่อความเข้าใจที่ชัดเจนยิ่งขึ้นทางผมจึงขอนำรายละเอียดของเรื่องเราวที่ได้นำเสนอในกลุ่ม Line VIP ซึ่งเป็นการเล่าเรื่องราวต่างๆ ที่เกิดขึ้นเพื่อให้สมาชิกที่สงสัยได้ทราบเรื่องราวต่างๆให้ครบถ้วนพร้อมกัน โดยมีใจความดังนี้

เนื่องด้วยมีสมาชิกของเรา นาม “เจ๊วู” ซึ่งเป็นที่รู้จักกันดีในเว็บฯ
ได้สร้างข้อบิดเบือน ยุงยงให้เกิดความแตกแยก และ อีกสารพัดเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น จนเกิดเหตุการณ์ขึ้นมา
เพื่อให้เกิดความเข้าใจที่ตรงกัน ทางผมจึงขอเล่าเรื่องราว “เท่าที่ผมรู้” เพื่อให้ทุกคนรับทราบและพึงระมัดระวังต่อไป
เจ๊วู คือใคร?
เจ๊วูถือเป็นสมาชิกคนแรกๆที่เข้ามาในเว็บของเรา สมัยที่ยังไม่ใช้ 411-11.com และได้สร้างชื่อเสียงตัวเองการให้หวย อ้างถึงบุคคลที่ตนรู้จัก ซึ่งก็มีอยู่ช่วงหนึ่งที่ได้มีการให้หวยเข้า จนมีสมาชิกเริ่มอยากรู้จัก สนใจ จนมีการแลกไลน์กัน และในลำดับต่อมาทางเจ๊วูนั้น ก็ได้ทำการชักชวนสมาชิกของ 411-11 ออกเพื่อทำการเปิดเว็บใหม่ขึ้นในชื่อ www.999-11.com โดย ณ ปัจจุบันตัวเว็บดังกล่าวได้ปิดตัวลงไปแล้ว อนึ่ง ทางผมได้เคยแจ้งเตือนสมาชิกทุกท่านแล้วว่า ทางผมต้องการให้ตัวเว็บมีไว้ใช้เพื่อแลกเปลี่ยนข้อมูลข่าวสาร ไม่ต้องการให้ไปพบปะเจอกันเป็นการส่วนตัว หรือใช้ Social Media ใดๆ  เพราะอาจจะเกิดปัญหาเรื่องความปลอดภัย ความเป็นส่วนตัว หรืออาจจะเกิดการเทลาะเบาะแว้งกัน อย่างเหตุการณ์ที่จะเล่า มาในลำดับถัดไป

พฤติกรรมของเจ๊วู
ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาทางผม จะสนทนา กับ รับโทรศัพท์หา “ทุกคน” ที่ต้องการที่จะสอบถาม ขอความช่วยเหลือ หรือปรึกษา โดยหนึ่งในนั้น เจ๊วู จะเป็นคนต้นๆ ที่โทรมาหา และ เล่าเรื่องราวต่างๆ ให้ฟัง โดยในแรกๆ นั้นก็คุยกับตามปรกติ แต่พอมาช่วงระยะเวลาหลัง ทางผมสังเกตได้ว่า จากการที่เค้าได้ทำการเปิดเว็บฯ เป็นของตนเองและรู้จักสมาชิก 411-11 มาขึ้น และ ได้มีการออกไปพบกับสมาชิกกันข้างนอก นัดพบกันต่างๆ ทำให้ทางเจ๊วูนั้น ต่างสนิทสนม กับสมาชิก และ เกิดความไว้เนื้อเชื้อใจกันจน “รู้ข้อมูล” ของแต่ละคนเป็นอย่างดี
และในทุกๆงวด ทางเจ๊วู ก็มักจะเล่าเรื่องราวต่างๆ ในลักษณะทำนอง ยุยง ให้คนเกลียดกัน ระแวงกัน อาทิ สมาชิกชื่อคุณ Nongnai ซึ่งต้องยอมรับว่าทางผมกับคุณ Nongnai นั้นได้มีปัญหากันในเว็บอยู่ครั้งหนึ่ง แต่เป็นเรื่องที่นานมาเป็นปีๆแล้ว และไม่ได้มีการสนทนากันอีกเลย แต่ทางเจ๊วู ก็ยังคงเล่า สร้างเรื่องราวต่างๆ ให้ทางผมฟัง “จนผิดสังเกต” ว่าทำไมเรื่องมันยังไม่จบ และมีเรื่องราวของสมาชิกอีกหลายๆคน ที่ทางเจ๊วู เอามาเล่าให้ฟัง ซึ่งทางผมรู้สึกเบื่อหน่ายกับเรื่องราวต่างๆ ที่มีแต่ความขัดแย้ง หรือแม่นกระทั้งจะมีกคนมาถล่มเว็บ 411-11 สร้างความเสียหาย ฯลฯ ทางผมจึงได้แต่บอกทางเจ๊วูไปว่า “ผมก็ทำเว็บเพื่อเผยแพร่ข้อมูลข่าวสาร เพื่อให้ตรงกับเจตุนารมณ์ของเว็บฯ หากสมาชิกไปมีปัญหากันข้างนอก มีเรื่องอะไรทางผมไม่รู้ และไม่ได้ทำอะไรผิด”
อีกทั้งมีสมาชิที่รู้จักเป็นการส่วนตัว และ เชื่อถือในตัวผมเป็นอย่างดีอยู่แล้วได้เล่าให้ฟังถึง พฤติกรรมและการแสดงออกของเจ๊วู ในเรื่องต่างๆ ซึ่งสรุปได้ว่า “ชอบเสี้ยม” ให้คนแตกแยก (คำนี้เป็นคำที่รุนแรงนะครับ แต่ถือว่าตรงตัวที่สุดแล้ว) จากพฤติกรรมนี้เอง ส่งผลให้สมาชิก 411-11 เดิม บางคนที่อยู่ใน กลุ่มของเจ๊วู เกิดความไม่ไว้วางใจในตัวผมส่วนหนึ่ง หรืออาจจะเกิดความไม่ไว้วางในสมาชิกในแต่ละคนที่รู้จักกันเองก็ตาม
ซึ่งทางผมก็ทราบเป็นอย่างดี เพียงแต่หวังว่า พฤติกรรมการแสดงออกของผมพึงจะเป็นที่พิสูจน์ได้ดีกว่าคำพูดว่า ทางผมและสมาชิกที่อาจจะถูกอ้างถึง นั้นมีพฤติกรรมดังที่ บุคคลที่ใช้นาม เจ๊วู นั้นได้กล่าวมาหรือไม่

จุด Climax ความจริงบังเกิด
จากพฤติกรรมดังกล่าว นั้นเองทางผมไม่ได้นิ่งนอนใจ แต่เลือกที่จะ take action ในสภาวะที่เหมาะสมเพื่อให้เกิดผลลัพธ์ที่สัมพันธ์ที่สุด
จนกระทั้งเมื่อ เช้าวันพุธที่ 18 พฤศจิกายน 2558
ทางเจ๊วูได้ติดต่อมาว่า ให้ผมทำการบล็อกสมาชิกที่ปรากฏในบอร์ด ชื่อ nongnai บิ๊กยะ ปะการัง คนชล และ นัทบางแค (ขออภัยที่เอ่ยนาม)
เพราะบุคคลเหล่านี้จะมาก่อความเสียหายด้วยการพิมพ์ข้อความโจมตีเว็บ ทางเฮียเหมาควรที่จะทำการขึ้นปิดปรับปรุงเว็บ จะทำให้บุคคลพวกนี้ไม่สามารถโพสอะไรได้
ซึ่งทางผมได้ แจ้งไปว่า ได้ดำเนินการบล๊อกไปแล้ว โดยแท้จริงแล้วไม่ได้มีการบล๊อก
และได้ทำการติดต่อกับ คุณนัทบางแค เพื่อสอบถามเรื่องราว ต่างๆ จนนำไปสู่ขอเบอร์ติดต่อ กับคุณ nongnai ที่ไม่ได้ติดต่อกันมาเป็นปีๆแล้ว และได้พูดคุยกัน จนทราบเรื่อง.........นั้นคือ
จากการที่เจ๊วู นั้นรู้จักสมาชิกหลายคน และด้วยบุคลิกการพูดจา อ้างถึงฐานะของตนเอง เช่นมีบ้าน มีรถ มีหุ้น เป็นแม่ยายของผบ.กองทัพ รู้จักคนใหญ่คนโตตำรวจ ทหาร นักการเมือง มีข่าวสารวงใน ฯลฯ สารพัดซึ่งเชื่อว่าคนที่ได้คุยกับเจ๊วู ย่อมได้ยินได้ฟังมากันพอสมควร จนสร้างความน่าเชื่อถือได้ในระดับหนึ่ง จึงทำให้มีการตีหวยส่งหากัน และตัวเจ๊วูเอง “อาจจะ” เป็นเจ้ามือ แต่ก็ขนาดเล็ก เมื่อมีคนส่งหวยปริมาณมากๆ และรับไม่ไหวย่อมที่จะต้องมีการส่งต่อ เพื่อกิน % ทางเจ๊วูเองก็ได้ตีส่งไปหลายต่อหลายเจ้า หรือมีการติดต่อสมาชิกของเรา โดยหนึ่งในนั้นคือทางผม ซึ่งทางเจ๊วูได้ตีหวยมา อนึ่ง ในช่วงแรกๆของการตีหวยนั้นทางเจ๊วู ส่งยอด ประมาณ 1-2แสน และตัวที่ตีมานั้น สามารถทำให้เราประเมินได้ว่า เจ้ามือที่ตีหวยนั้นเป็นเจ้ามือระดับไหน แต่การเงินการทองก็ไม่มีปัญหา และ มักจจะจ่ายเงิน ประมาณ 2-3 วันหลังหวยออกแต่ในพักหลังเนื่องด้วยพฤติกรรมของเจ๊วู เองทางผมก็คิดที่จะไม่รับอยู่แล้วแต่หาจังหวะบอกเลิกไม่ออก จนกระทั้งงวด 825 ซึ่งทางเจ๊วูได้แจ้งว่าจะมีของทางเจ๊วูส่วนหนึ่ง และ มีข้องทางสมาชิกที่รู้จักกันมาขอส่งหวยด้วยอีกส่วนหนึ่ง (ปรากฏตามรูปที่ได้แนบไว้) และ ถูกเงินเป็นจำนวน 500,000 บาท ซึ่งทางผมได้ดำเนินการชำระเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
แต่มาทราบภายหลังว่า เจ้าของโพยที่ส่งให้เจ๊วูนั้น ยังไม่ได้รับเงิน โดยเจ๊วูอ้างว่า เจ้ามือไม่จ่าย (ไม่ทราบว่าเจ๊วูอ้างว่าเป็นใคร) และนั้นเอง คือสาเหตุของพฤติกรรมเจ๊วู ที่ต้องการที่จะให้ทางผมบล็อกชื่อสมาชิก ที่ปรากฏข้างต้น
เพราะ........ เจ๊วู เองก็คงจะอ้างชื่อเฮียเหมา อีกเช่นเคย แล้วอ้างว่า
“เจ้ามือที่ไม่จ่ายนั้นคือ เฮียเหมา และ เฮียเหมา ได้ทำการบล๊อกสมาชิกนั้นๆ ไปแล้ว และ ทำการปิดเว็บหนีไปแล้วด้วย”
ณ จุดนี้ ทุกท่านคงเห็นภาพ แล้วนะครับว่าแค่กรณีนี้กรณีเดียว จะสร้างความเสียหายกับตัวผมได้ขนาดไหนและจะเกิดอะไรขึ้นหากเป็นเช่นนั้น ใครจะได้ประโยชน์ ใครจะเสียหาย และ ใครจะลอยตัว?

ข้อสรุปของเหตุการณ์
จากที่ได้เล่ามาทั้งหมด ทางผมจึงขอแจ้งให้ทุกท่าน ไม่ว่าเจ้าใหญ่ เจ้าเล็ก คนที่เป็นมิตร หรือยังตั้งข้อสงสัย ในประเด็นต่างๆ ทั้งของเว็บ 411-11.com เองก็ดี หรือจากตัวผมเองก็ดีว่า
1. ตัวเว็บตั้งมาเพื่อจุดประสงค์ ของการแชร์ข้อมูล โดยทุกท่านสามารถอ่าน “จุดประสงค์การตั้งเว็บฯ” ได้จาก ลิงค์นี้ http://goo.gl/zRWm7k และ http://goo.gl/4qIRln
2. การตั้งเว็บนั้นทางผมไม่ต้องการให้สมาชิกไปเจอกันเอง ด้วยเหตุผลของความปลอดภัยส่วนบุคคล และ ปัญหาที่เคยพบกันกรณีตีหวยหากันแล้วไม่จ่ายเงิน เพราะท้ายที่สุด ปัญหาก็ต้องมาที่ผม เรื่องความปลอดภัยและความเป็นส่วนตัวนั้นทางผมได้ให้ความสำคัญมาตลอดแต่ก็มีสมาชิกที่อยากจะหาลูกค้าเพิ่ม หรือหาประโยชน์ในจุดต่างๆ อันนี้หากเกิดปัญหาขึ้นมา ก็ต้องมีเรื่องมีราวกัน
3. หากมีข้อสงสัยอะไรให้ถาม ไม่ต้องโทรถาม ให้ถามหน้าเว็บบอร์ด เลย จะได้ให้สมาชิกทุกคนเห็นและจะได้ชีแจงกันตามลำดับ
4. สมัยก่อนไม่มี Line แต่เดี๋ยวนี้มี Line และ การตั้ง Line กลุ่ม ทำให้ “พรรคพวก” ของเจ๊วู หรือ คนที่อาจจะเห็นช่องทางในการติดต่อเจ้ามือคนอื่น ซึ่งก็ทราบหละว่าเริ่มที่จะมี บางคน ทำการ เพิ่มเป็นเพื่อน (add friend) จากในกลุ่ม Line ของเราเนี่ยแหละแล้วทำการติดต่อ ขอส่งหวย หรือ อะไรก็แล้วแต่
5. ดังนั้นขอเตือนนะครับว่า เหตุการณ์ ตัวอย่าง เค้ามีให้เห็นแล้ว หากมีบุคคลใดๆ ที่คุณไม่รู้จักแล้วทำการ add friend ใน Line ของคุณ ... ก็ขอให้ทุกท่านใช้สิ่งที่ผมได้แจงให้ทุกๆคนทราบก่อนเป็นสมาชิกผมว่า
คิด-วิเคราะห์-แยกแยะ ก่อนตัดสินใจติดต่อ หรือเชื่อ ไม่ว่าจะทั้งบุคคลอื่น หรือ จากข้อมูลที่ผมนำเสนอเองก็ตามว่าควรจะ กดรับเป็นเพื่อนหรือไม่ ควรจะเชื่อข้อมูลที่บุคคลใดๆ นำเสนอ หรือไม่ ควรเชื่อตัวผมเอง หรือไม่ เพราะหากเกิดความเสียหายขึ้นมาบุคคลแรกที่จะต้องรับคือตัวคุณ!
ผมได้พูดในสิ่งที่ผมควรจะพูดไปแล้ว สุดท้ายผมก็ลูกผู้ชายคนหนึ่ง หากเรื่องใดที่อาจจะทำให้บางท่านเกิดความไม่พอใจ ไม่ว่าจะคุณ nongnai (ขออภัยที่เอ่ยนาม) หรือ บุคคลอื่นๆ อันเกิดจากการยุงแยงของทางเจ๊วู ทำให้เกิดความเข้าใจผิดกันไปต่างๆนาๆ ทางผมต้องกล่าวคำว่า “ขอโทษ” และหวังว่า ตัวเว็บไซต์ที่ผมได้ทำ ตัว Group Line ที่ผมได้สร้างนั้นจะเป็น ส่วนหนึ่งที่ทำให้เราได้ร่วมน้ำหนึ่งใจเดียว สู้กับการล๊อกหวย ซึ่งเป็นที่ทราบกันโดยทั่วแล้วว่า “ล๊อกหวยคือเรื่องจริง”
หากเราใช้ ช่องทางการสื่อสารนี้ต่อสู้กับ ลูกค้าซึ่งปั่นตัวเลข หรือคนล๊อกหวยได้ทำการปล่อยเลขมา จะทำให้เราผ่านช่วงเวลาอันเลวร้ายของยุคสมัยนี้ไปได้
ด้วยรัก เฮียเหมา

ฉะนั้นผู้ที่หลงตกเป็นเหยื่อโปรดแสดงตัวเพื่อมิให้ เจ้ามือหวยท่านอื่นๆ ตกเป็นเหยื่อตามนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2015, 12:56:38 PM โดย เฮีย เหมา »

เจ้ามือหวย VIP
Level 9 : สลากกินแบ่ง
ทำงานแบบมีหลักการ ไม่กล้าจนเกินตัว ไม่กลัวจนเกินเหตุ
คะแนนความนิยม +39/-4
ค้นหาเว็บฯเข้า Google พิมพ์ 411-11,เจ้ามือหวย
สำหรับผมนะโดนพาดพิงมาตลอดเหมือนกันแต่รูสึกเฉย ๆ เพราะว่าเราคิดดี ทำดี
สักวันหนึ่งสังคมคงรับรู้ เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ ถ้าเกิดว่าผมวู่วามหรือใจร้อน
โดยการฟังความข้างเดียวแล้วมันจะเสียหายเรื่องราวไปกันใหญ่มีแต่เสียกับเสีย
ส่วนคนได้คือคนที่เป็นผู้กำกับละคร(เจ๊วู) ผมเคยเจอกันครับกับเจ๊วูเลยคิดว่าเขาก็คง
คิดเหมือนกับที่ผมคิดเลยไม่ได้ถือสาอะไร แต่ที่เป็นเรื่องขึ้นมาก็คือผมเจอความจริง
ที่เขาไม่จ่ายเงินให้คุณประการัง ผมเลยได้พูดคุยให้เขาได้เจรจาคุยกันเพื่อไม่ให้มี
การเสียชื่อเสียง ให้ทำการจ่ายเงินให้แก่น้องเขาไปเพราะว่าผมไปดูหลักฐานตัวจริง
จากน้องเขามาแล้ว แต่ผลออกมาเป็นผมเผือกเรื่องของเขามันกลับตาลปัตรจากหวังดี
กลายเป็นเผือกไปก็ถือว่าเป็นความโชคดีของผม มันเลยความแตกขึ้นมาตามที่คุณเหมา
ลงให้ดูนั่นละครับ มันอาจจะมีเยอะกว่านั้นอีกแต่ว่าเอาที่ตรงประเด็นดีกว่า
ใครทำดีต้องได้ดี ส่วนคนทำไม่ดีก็ไม่ต้องรอชาติหน้าก็คงต้องรับความจริงที่ตนเองกระทำ
ส่วนตัวผมที่โดนว่าเสีย ๆ หาย ๆ จาก nongnai กลายไปเป็น อาเฮีย ก็แล้วแต่ครับ
ไม่ได้ถือสากับคนที่ควบคุมสติตัวเองไม่ได้ ผมให้อภัย แต่ขอเตือนสติสมาชิกทุกท่าน
ไว้ว่า "คนโลภจะตกเป็นเหยื่อของคนโกง" อีกเรื่องที่อยากบอกนามแฝงที่ผมใช้นะคือ
"nongnai" ไม่เคยใช้ "น้องนาย" เพื่อความกระจ่างที่เห็นไปวิ่งเพ่นพ่านอยู่ที่บ้านเจ๊วู
ผมนะภาษาไทยแข็งแรงครับ

สุดท้ายนี้มาแล้วก็ขอฝากสมาชิกเลยล่ะกันยิ่งช่วงนี้สถานการณ์ดุมากเลิกกันไปเยอะ
ซ้ำในก็ไม่ใช่น้อยงวด 30 ธค. นี้เป็นงวดสุดท้ายของปีด้วยขอให้สู้กันแล้วมีความสุข
ฉลองส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่น่ะครับ

"ทำงานแบบมีหลักการ ไม่กล้าจนเกินตัว ไม่กลัวจนเกินเหตุ"

nongnai
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2015, 04:54:28 PM โดย เฮีย เหมา »

เจ้ามือหวย ViP
Level 1 : คอหวย
คะแนนความนิยม +1/-0
ณ ปัจจุบันทางเวป 999-11.com ได้นำชื่อนามสกุลผมไปโพสในกระทู้ ไปเกื่ยวข้องและทางผมได้เข้าแจ้งความทางคุณดวงเดือนเป็นที่เรียบร้อยนะครับ อย่าเอาชื่อและผมไปเกื่ยวนะครับ คนล่ะประเด็น นะ คุณดวงเดือน ขอเตือนก่อน หากท่านนิ่งเฉยก็รอูครับ   1) ประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 326 “ผมได้แจ้งความแล้วเรียบร้อยนะครับหากยังไม่ดำเนินการใดๆๆจะนำข้อมูลที่คุณเจ้วูหมิ่นประมาณพระมหากษัตร์ และบุคคลอื่นทั้งหมดเข้าแจ้งความนะครับอย่าสร้างภาพให้ตัวเองมากไปกว่านี้นะครับ เหลือศักดิ์ศรีตนเองไว้บางนะครับ ที่ไม่พูดไม่ได้โง่ครับ แต่จะดูศักดิ์ศรีของคุณหากไม่ดำเนินการเราพบกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2016, 08:15:17 AM โดย เฮีย เหมา »
สมัครสมาชิก Jetsadabet วันนี้ รับฟรีทันที! เลขเด็ดแนะนำทุกวันหวยรัฐบาล แทงได้เยอะ ไม่มีเลขอั้น ปิดรับแทง 15.20น. หุ้นไทยคู่เปิด-ปิด 20 คู่ไหล หุ้นต่างประเทศมากกว่า 15 รอบ ลาว มาเลย์ ฮานอย หวยยี่กี 24 ชั่วโมง ออกผลทุกๆ 15 นาที  http://www.jetsadabet.com/user/affiliate/babcff88f8be8c4795bd6f0f8cccca61

Level 2 : คอหวย
**
คะแนนความนิยม +0/-0
จาก: มหาสารคราม
ค้นหาเว็บฯ เข้าGoogleพิมพ์ เจ้ามือหวย 411-11

เจ้ามือหวย 411-11 ฟังหวยออนไลน์ คอหวย

เจ้ามือหวย เฮง เฮง เฮง รวย รวย รวย โปรแกรมหวย คอหวย เลขเด็ด

เลข ตรวจหวย ผลสลากกินแบ่ง หวยตรวจ เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล ตรวจหวย เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล หวยหุ้น เลขเด็ด หวยดัง หวย16 หวย1 สลากกินแบ่ง16 ท้าวพันศักดิ์ เสี่ยบิ๊ก อู๋บางบอน หลวงพ่อปากแดง เขาฉกรรจ์ เนตรทิพย์ หวยเด็ด หวยซอง หวยรัฐบาล หวยบน ลอตเตอรี่ตรวจ ตรวจสลาก หวยออก ตรวจลอตเตอรี่ หวยออนไลน์ หวยเลขเด็ด หวยผล เลขเด็ดหวย สมาคมหวย หวยมาเลย์ ผลหวย หวยบนดิน หวยไทย มหาหมอดู หวยงวดนี้ สถิติหวย หวยซองงวด ตรวจหวยรัฐบาล วิ่งเลขเด็ด หวยลาว หลวงพ่อปากแดง สลากกินแบ่ง ไทยรัฐหวย หวยไทยรัฐ หวยเจ้ามือ สูตรหวย รวมหวยซอง ใบตรวจหวย หวยออมสิน หวยวันนี้ หวยมาเลเซีย ดูหวย เช็คหวย เจ้ามือหวย คอหวย ซื้อหวย หวยใต้ดิน โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย แทงหวย เล่นหวย หุ้นหวย 411-11.com หวยหุ้น โปรแกรมหวย เจ้ามือหวยหุ้น เจ้ามือหวยรัฐบาล แทงหวย รับหวย เลขชุด คอหวย เลขเด็ด เลขดัง เลขเด่น เลขปิด เลขล๊อก เลขอั้น เล่นหวย หวย หวยงวดนี้ หวยชุด หวยดัง เจ้ามือหวยนิเคอิ หวยเด็ด หวยเด่นหวยใต้ดิน หวยปิด เจ้ามือหวย หวยล๊อก หวยล๊อค หวยอั้น ฟังหวยออนไลน์ หวยหมา เจ้ามือหวย หวยอั้น หลวงพ่อปากแดง หวยใต้ดิน หวย หวยเด็ดงวดนี้ ข่าวหวย หวยดัง เจ้ามือหวยใต้ดิน เจ้ามือหวย ตรวจหวย ออนไลน์ โปรแกรมเจ้ามือหวย หวยหุ้น เจ้ามือหวย นิเคอิ ตรวจหวย วันนี้ ทั้ง หวยหุ้น หวยรัฐบาล หวยเด็ด หวยดัง เจ้ามือหวยรัฐบาล หวยซอง หวยไทย เลขเด็ด หวย เลขวิ่ง เลขเด็ด เลขเด่น เลขดัง หวยเด็ด หวยดัง ผลสลากเลขเด็ด ตรวจสลาก เลขดัง เลขเด่น สำหรับ คนเล่นหวย เลขวิ่ง หวยเด็ด อาจารย์ดัง ตรวจสลาก หวยเสี่ยบิ๊ก หวยแม่นชั้นเทพ หวยพันเอกสุชาติ คุณชาย รชต ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ