ใช้โปรแกรม Line ไลน์ ทำหวยกันเถอะ โปรแกรมไลน์ช่วยเจ้ามือหวยทำงานอย่างไร เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย ปากกาลบได้ หวยหุ้น คอหวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย  ปากกาลบได้ ทำไมถึงลบได้
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการจดโพยขั้นพื้นฐาน  (อ่าน 82360 ครั้ง)

เจ้ามือหวย
Level 14 : เจ้ามือหวย
คะแนนความนิยม +485/-6
จาก: สมุทรปราการ
วิธีการจดโพยขั้นพื้นฐาน
เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 10:33:50 PM
การจดโพย สำหรับหวย ถือเป็นเรื่องที่สำคัญ "เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อน" เพราะผู้ซื้อบางคนก็ไม่เข้าใจ เหมือนกับเราๆ ท่านๆที่รู้กันว่ามีวิธีเขียนกันอย่างไร
ดังนั้นในบทความนี้ เหมาะสำหรับ "ผู้เริ่มเดิน" จริงๆ ถ้าคิดว่าเชี่ยวชาญ ชำชอง โชกโชนแล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องอ่านก็ได้ครับ
อันดับที่ 1 เราต้องเข้าใจก่อนว่า เกมส์การแทงมีทั้งหมด อยู่ สองประเภท คือ "บน" และ "ล่าง"
ดังนั้นเราควรจะต้องแบ่งเป็น ซ้ายและขวาให้เห็นชัดเจน

ทั้งนี้ไม่ควรจดชนิด สลับไปสลับมา ซึ่งจะทำให้เกิดความผิดพลาดได้ง่าย และเป็นผลเสียกับตัวของคนจดเองยกตัวอย่างเช่น

อันดับที่ 2 ทำความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับวิธีการแทง ประกอบด้วย
บน - 3 ตัวตรง , 3 ตัวโต๊ต , 2 ตัวบน , 2 ตัวโต๊ต ,และ วิ่งบน
ล่าง - 2 ตัวล่าง , วิ่งล่าง , และ 3 ตัวล่าง
ดังนั้น จะแสดงการจดเพื่อให้เข้าใจโดยพร้อมกันตามวิธีการแทงดังต่อไปนี้
3 ตัวตรง

จะสังเกตุว่าช่องซ้ายสุดจะเป็นตัวเลข ตามด้วย "ขีดกลาง" เพื่อแบ่งแยก และ ลำดับต่อมาคือตัวเงิน
3 ตัวโต๊ต

จะเห็นว่าเมื่อลูกค้าซื้อเป็นโต๊ต จะแทนค่าด้วยเครื่องหมาย "คูณ" ซึ่งเป็นที่รู้กันทั่วราชอาณาจักรว่า มันคือโต๊ต
นั้นเอง คือเหตุที่เวลาลูกค้าแทง แทนที่จะพูดว่า "372หนึ่งร้อยโต๊ตหนึ่งร้อย" ก็จะเปลี่นเป็นคำพูดว่า "372หนึ่งร้อยคูณหนึ่งร้อย" แทน

2 ตัวบน

จะสังเกตุว่าวิธีการจดข้างต้นจะทำให้เสียเวลาการจด และเสียบรรทัด ดังนั้นในปัจจุบัน จึงมีวิธีการจดที่เป็นรู้และเข้าใจในวงการว่า "หากเป็นกรณี 2 ตัวแล้วใช้เครื่องหมายคูณกั้น ตัวหลังคือเลขกลับ" ดังนั้นจากกรณีข้างต้น จะสามารถจดได้เป็นลักษณะดังนี้

ซึ่งวิธีการจดดังกล่าวจะเป็นการร่นระยะบรรทัดอีกด้วย
2 ตัวโต๊ต
การจดกรณีสองตัวโต๊ตนั้นมีหลายวิธีเขียนดังต่อไปนี้
วิธีเขียนแบบที่ 1

วิธีเขียนแบบที่ 2

วิธีเขียนแบบที่ 3

หรือจะมีแบบอื่นๆ ตามลักษณะความเข้าใจของผู้แทง ซึ่งในฐานเจ้ามือเราต้องรู้รูปแบบของลูกค้านั้นๆด้วย
วิ่ง บน

หรืออาจจะจดให้สั้นๆว่า

หรือจะจดห้วนๆ ไปเลยว่า

2 ตัวล่าง
การจดสองตัวล่างใช้หลักเกณฑ์ เดี่ยวกับวิธีการจดสองตัวบนทุกประการ

วิ่ง ล่าง
เช่นกันกับการกรณีการวิ่งล่าง จดแบบเดียวกับวิ่งบน

3 ตัวล่าง

อันดับที่ 3 กรณีการจดแบบรวบรัด
การจดแบบรวบรัด มีไว้สำหรับการจดเพื่อให้สั้นและง่าย โดยมีการจดแบบรวบรัดดังต่อไปนี้
บน-ล่าง
กรณีที่ลูกค้าแทนที่จะบอก "บน" ครั้งหนึ่ง "ล่าง" ครั้งหนึ่ง ก็จะรวบไปเลยเพียงแค่ครั้งเดียว คือ บน-ล่าง โดยจะมีวิธีการจดดังนี้

จากกรณีข้างต้นหากแยกออกมาเป็น บน และ ล่างแล้วจะได้

จะสังเกตุเห็นว่า ล่างไม่มีตัว คูณ นั้นเพราะ ล่างไม่มีโต๊ต จึงขอให้สังเกตุให้ดีเวลาบวกตัวเงินอย่าให้ผิดพลาดนะครับ
19 ประตู

19 ประตูคืออะไร? 19ประตู คือการจดเลข 2 หลักที่มีตัวเลขซ้ำกัน รวมทั้งหมด 19 ตัว
ยกตัวอย่างเช่น เลข "9" หากกระจายให้ครบ 19 ตัวจะได้
เมื่อลองดับดูจะครบ 19 ตัวพอดี (เลข 99 เป็นเลขเบิ้ล จึงทำให้หายไปแถวหนึ่ง)
ดังนั้นแทนที่ จะเขียนตามรูปด้านบนให้เมื่อยมือ เราจึงใช้วิธีเขียนเป็น

ดังนั้น จากตัวอย่างข้างต้นหากลูกค้าจะแทง 19 ประตูจะกลายเป็นลักษณะดังนี้

และอย่าลืมเวลาคิดเงินให้คิดไป 19 ครั้งไม่ใช่คิดครั้งเดียวนะครับ

3 กลับ และ 6 กลับ
กรณี 3 กลับ และ 6 กลับ นั้นจะใช้สำหรับ เลข 3 ตัวเท่านั้น
หากเป็นกรณี "3 กลับ" จะใช้สำหรับชุดเลข 3 ตัวที่เป็นเลขหาม อาทิ 114 , 557, 848 หรือ ตัวเลขที่มีแค่ 2เลข ใน 3 หลักนั้นเอง
ส่วนกรณีของ "6 กลับ" จะใช้สำหรับชุดเลข 3 ตัวทั่วไป ที่มีเลขไม่ซ้ำกันเลยสักตัวใน 3 หลัก เช่น 148 , 847, 541 เป็นต้น
ดังนั้นเพื่อให้มีความเข้าใจที่มากยิ่งขึ้นจึงขอ แจงตัวเลขของ 3 กลับ และ 6 กลับ เพื่อให้เห็นดังนี้

ดังนั้น จากกรณี 3 กลับและ 6 กลับ เราสามารถเขียนได้เป็น

ดังนั้น จากตัวอย่างข้างต้นหากลูกค้าจะแทง 3กลับและ 6กลับ จะกลายเป็นลักษณะดังนี้

และอย่าลืมเวลาคิดเงินให้คิดไปตามเท่าของจำนวนกลับ ครั้งไม่ใช่คิดครั้งเดียวนะครับ

เลขเบิ้ล
ตัวเลขเบิ้ลก็เป็นอีกหนึ่งชุดที่ได้รับความนิยม ซึ่งชุดเลขเบิ้ลนี้ประกอบไปด้วย 00 , 11,  22 , 33 , 44 , 55,  66,  77,  88 และ 99 รวม 10ตัว
ดังนั้น จึงมีวิธีเขียน อย่างง่าย คือ 00 - 99 แล้วตามด้วยจำนวนเงินที่แทง ดังตัวอย่างด้านล่าง

ทั้งนี้ยังมีวิธีการเขียนที่เป็นเอกลักษณ์ จำเพาะ อีกหลายอย่าง ซึ่งจะเสนอในลำดับถัดไป เพื่อให้ท่านเจ้ามือหวยทุกท่านที่เป็นหน้าใหม่ได้ศึกษาถึงวิธีการเขียน ที่เหมาะสมและเป็นสากลต่อไป

มด

บุคคลทั่วไป
Re: วิธีการจดโพยขั้นพื้นฐาน
ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 04:50:22 AM
123คูณชุดคืออะไรค่ะ
70286 คืออะไรค่ะ

One of A Kind
Level 14 : เจ้ามือหวย
เดินไปด้วยกัน ยิ่งทำ ยิ่งกำไร
คะแนนความนิยม +853/-17
จาก: สมุทราปราการ
คิด - วิเคราะห์ - แยกแยะ
Re: วิธีการจดโพยขั้นพื้นฐาน
ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 01:53:52 PM
123คูณชุดคืออะไรค่ะ
70286 คืออะไรค่ะ

123 คูณชุด ก็คือ แทง 3 กลับ หรือ 6 กลับ

7286 คือ หวยแพครับ[/size]

เจ้ามือหวย 411-11 ฟังหวยออนไลน์ คอหวย

เจ้ามือหวย เฮง เฮง เฮง รวย รวย รวย โปรแกรมหวย คอหวย เลขเด็ด

เลข ตรวจหวย ผลสลากกินแบ่ง หวยตรวจ เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล ตรวจหวย เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล หวยหุ้น เลขเด็ด หวยดัง หวย16 หวย1 สลากกินแบ่ง16 ท้าวพันศักดิ์ เสี่ยบิ๊ก อู๋บางบอน หลวงพ่อปากแดง เขาฉกรรจ์ เนตรทิพย์ หวยเด็ด หวยซอง หวยรัฐบาล หวยบน ลอตเตอรี่ตรวจ ตรวจสลาก หวยออก ตรวจลอตเตอรี่ หวยออนไลน์ หวยเลขเด็ด หวยผล เลขเด็ดหวย สมาคมหวย หวยมาเลย์ ผลหวย หวยบนดิน หวยไทย มหาหมอดู หวยงวดนี้ สถิติหวย หวยซองงวด ตรวจหวยรัฐบาล วิ่งเลขเด็ด หวยลาว หลวงพ่อปากแดง สลากกินแบ่ง ไทยรัฐหวย หวยไทยรัฐ หวยเจ้ามือ สูตรหวย รวมหวยซอง ใบตรวจหวย หวยออมสิน หวยวันนี้ หวยมาเลเซีย ดูหวย เช็คหวย เจ้ามือหวย คอหวย ซื้อหวย หวยใต้ดิน โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย แทงหวย เล่นหวย หุ้นหวย 411-11.com หวยหุ้น โปรแกรมหวย เจ้ามือหวยหุ้น เจ้ามือหวยรัฐบาล แทงหวย รับหวย เลขชุด คอหวย เลขเด็ด เลขดัง เลขเด่น เลขปิด เลขล๊อก เลขอั้น เล่นหวย หวย หวยงวดนี้ หวยชุด หวยดัง เจ้ามือหวยนิเคอิ หวยเด็ด หวยเด่นหวยใต้ดิน หวยปิด เจ้ามือหวย หวยล๊อก หวยล๊อค หวยอั้น ฟังหวยออนไลน์ หวยหมา เจ้ามือหวย หวยอั้น หลวงพ่อปากแดง หวยใต้ดิน หวย หวยเด็ดงวดนี้ ข่าวหวย หวยดัง เจ้ามือหวยใต้ดิน เจ้ามือหวย ตรวจหวย ออนไลน์ โปรแกรมเจ้ามือหวย หวยหุ้น เจ้ามือหวย นิเคอิ ตรวจหวย วันนี้ ทั้ง หวยหุ้น หวยรัฐบาล หวยเด็ด หวยดัง เจ้ามือหวยรัฐบาล หวยซอง หวยไทย เลขเด็ด หวย เลขวิ่ง เลขเด็ด เลขเด่น เลขดัง หวยเด็ด หวยดัง ผลสลากเลขเด็ด ตรวจสลาก เลขดัง เลขเด่น สำหรับ คนเล่นหวย เลขวิ่ง หวยเด็ด อาจารย์ดัง ตรวจสลาก หวยเสี่ยบิ๊ก หวยแม่นชั้นเทพ หวยพันเอกสุชาติ คุณชาย รชต ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ