ลูกค้าหวยไม่จ่ายเงิน โดนโกงหวยเจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย
อัตราจ่ายหวย ราคาจ่ายหวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย อัตราจ่ายหวย ราคาจ่ายหวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย

ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งอัตราจ่าย 19 ประตู = สองตัว บนและล่างเสียเปรียบไหม?  (อ่าน 12436 ครั้ง)

เจ้ามือหวย
Level 14 : เจ้ามือหวย
คะแนนความนิยม +490/-6
จาก: สมุทรปราการ
ได้มีสมาชิกท่านหนึ่ง ใคร่รู้โดยการส่งเมล์มาสอบถาม ว่า

อ้างถึง
ถ้าตั้งอัตตราจ่าย,ส่วนลดของ หวย19 ประตูเท่ากับอัตราจ่าย,ส่วนลดของ บน+ล่าง
จะมีหน้าขาดทุนไหม?  แบบนี้จะสู้ลูกค้าได้ไหมครับ?

ทางผมจึงได้ทำการอธิบายให้เข้าใจ ทางอีเมล์และ จึงถือโอกาสตั้งกระทู้เพื่อให้ บุคคลอื่นๆ ที่อาจจะมีข้อสงสัยทราบ

เพื่อให้มีความเข้าใจ มายิ่งขึ้นขอกลับไปอธิบาย เกี่ยวกับ 19 ประตู และ เรื่องอื่นๆ ให้ทราบดังนี้

19 ประตูคืออะไร?
19 เก้าประตูคือ "การแทงเลข 2 ตัวซึ่งมี เลขหลักที่ซ้ำกันทั้งหมด 19 ตัว" ยกตัวอย่างเช่น
   ล่าง
   9x19 - 2,000 บาท
นั้นคือ ลูกค้าแทงเลข
90   09
91   19
92   29
93   39
94   49
95   59
96   69
97   79
98   89
99
รวมแล้วทั้งหมด 19 ตัว ตัวละ 2,000 บาท รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 38,000 บาท
ดังนั้น หากลูกค้ามีเลขในใจ คือ หลัก 9 อยู่แล้ว แทนที่ จะวิ่ง 9 เค้าก็อาจจะเปลี่ยนไปเป็น 9x19 ประตูแทน ด้วยเห็นผลใดก็แล้วแต่
ซึ่งหากลูกค้า เล่น หลัก 9 จริง เค้าก็ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องเขียน เลข 90 91 92 93 ...... 99  ทั้งหมดเพราะมันเยอะ และ ก็เมื่อย
จึง ทำเป็น 9x19  ประตู เป็นอันเข้าใจกันว่า แทงทั้งหมด 19 ตัวเลขนี้นะ

19 ประตู บน กับ 19 ประตูล่าง แตกต่างกันไหม?
ไม่ได้แต่ต่างกันเลย เหมือนกัน เพียงแต่ว่า บน มีเลข 3 หลัก คือ หน่วย สิบ และ ร้อย
ส่วนล่าง มี หน่วย และ สิบ
ดังนั้น หาก เลขที่ลูกค้าแทง บน 19 ประตูนั้นเกิดไปอยู่หลักร้อย ก็เสร็จเราเพราะไม่ถูกนั้นเอง

ดังนั้น จากที่ถามมาว่า 19 ประตู จ่าย = สองตัว บน และ สองตัวล่าง หรือไม่นั้น
คำตอบคือว่า เหมือนกัน ทุกประการ ครับ อัตรา จ่ายสองตัว และ ส่วนลด สองตัวเป็นเช่นใด ก็คิดคำนวนเช่นเดียวกับ 19ประตูทุกประการ ไม่มีการเสียเปรียบแต่ประการใด

เจ้ามือหวย VIP
Level 12 : หวยเด็ด
คะแนนความนิยม +64/-0
จาก: อ.เมืองจ.แพร่
ค้นหาเว็บฯเข้า Google พิมพ์ 411-11,เจ้ามือหวย
ในฐานะเจ้ามือการรับซื้อชุดเลข19ประตูแบบนี้ เสี่ยงหรือคุ้ม ในความเห็นของท่าน..ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 03:00:30 PM โดย 411-11 »

เจ้ามือหวย
Level 14 : เจ้ามือหวย
คะแนนความนิยม +490/-6
จาก: สมุทรปราการ

ในฐานะเจ้ามือการรับซื้อชุดเลข19ประตูแบบนี้ เสี่ยงหรือคุ้ม ในความเห็นของท่าน..ขอบคุณค่ะ

ผมจะยกตัวอย่างให้ฟัง
หากลูกค้าซื้อ
กรณีที่ 1
91 - 5,000
19 - 5,000
ยอดรวม 10,000 บาท

กับกรณีที่ 2 ลูกค้าซื้อ
19 - 1000
91 - 1000
92 - 1000
29 - 1000
93 - 1000
39 - 1000
94 - 1000
49 - 1000
95 - 1000
59 - 1000
รวม 10000 บาท เท่ากัน

เป็นผม ผมชอบ แบบ ที่ 2 มากกว่า ทำไม?

เพราะ จำนวนตัวเลข มีหลากหลาย

ความหลากหลายทางตัวเลข เป็นสิ่งที่เจ้ามือหวยจะต้อง มีในสกอร์

ในอีกทางหนึ่ง พวก 19 ประตู หากเป็นเกมส์ ล่าง ผมมองว่า คุณค่ามัน เกือบ เท่ากับ วิ่งล่าง
(สำหรับเจ้ามือหวยบางท่านที่รู้ว่าทำไมถึงเกือบก็เงียบๆไว้นะครับ ;))
แต่หาก เป็น 19 ประตู บน จะไม่เท่ากับ วิ่งบนเลย เพราะ มันมีหลักร้อย คุ้มกะลาอยู่
หากเลขที่เก็งไว้ อยู่หลักร้อย เราเจ้ามือก็ กำไร

ดังนั้นที่ถามว่า เสี่ยง หรือคุ้ม
ผมตอบว่าคุ้ม เพราะ อยากให้ลูกค้าแทงเยอะๆเลข
ยิ่งเป็นตัววิ่งยิ่งคุ้ม เพราะอัตราจ่ายน้อยกว่า ส่วนลดน้อยกว่า สองตัวเสียอีก ภาษาเจ้ามือหวยก็ต้องพูดว่า "มันวัดกันได้"

หากมีการแทง 19 ประตูมา หรือ เลขวิ่งมา เราในฐานะเจ้ามือหวย ไม่ต้องกลัว
รับไว้ เท่าที่เรามีปัญญาจ่าย ก็พอ
อย่าคิดว่า "ไม่ออกหรอกน่า" , "ออกแล้วเดี๋ยวค่อยว่ากัน" , "โปรแกรมคำนวนให้แล้วว่ากำไร"
ต้องคิดด้วยว่า "ออกแล้วเรามีปัญญาจ่ายไหม หมุนเงินไหวไหม?" รวมไปถึง จำนวนเล่น 19 ประตูแบบ ทวีคูณมาเรื่อยๆ ว่ามันแทงแล้วจะมีปัญญาจ่ายเราหรือไม่อีกด้วย!!!!

Level 1 : คอหวย
คะแนนความนิยม +4/-0
จาก: นครพนม
ค้นหาเว็บฯ เข้าGoogleพิมพ์ เจ้ามือหวย 411-11
ผมคิดว่า 19 ประตูบน กับ 19 ประตูล่าง  ความน่าจะเป็นเท่ากันนะครับ  เพราะว่าเราวัดกันแค่เลข 2 ตัว  เลขหลักร้อยของสามตัวบนไม่มีนัยสำคัญอะไร  ที่เห็นด้วยอยากมากก็คือ ถ้าลูกค้าแทง 19 ประตูมา การกระจายความเสี่ยงก็มากขึ้น เป็นผลดีต่อเจ้ามือครับ ถ้ายอดเกินกำลังของเราก็ส่งต่อเจ้ามืออื่น....

Level 9 : สลากกินแบ่ง
ทำงานแบบมีหลักการ ไม่กล้าจนเกินตัว ไม่กลัวจนเกินเหตุ
คะแนนความนิยม +39/-4
ค้นหาเว็บฯเข้า Google พิมพ์ 411-11,เจ้ามือหวย
19 ประตูล่างผมว่าลูกค้าเขี้ยวส่วน 19 ประตูบนนะไม่ต้องคิดมากยำได้อีกเยอะ
เอาแบบกลมกล่อมได้นะหรือว่ากินแบบอร่อย

เจ้ามือหวย 411-11 ฟังหวยออนไลน์ คอหวย

เจ้ามือหวย เฮง เฮง เฮง รวย รวย รวย โปรแกรมหวย คอหวย เลขเด็ด

เลข ตรวจหวย ผลสลากกินแบ่ง หวยตรวจ เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล ตรวจหวย เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล หวยหุ้น เลขเด็ด หวยดัง หวย16 หวย1 สลากกินแบ่ง16 ท้าวพันศักดิ์ เสี่ยบิ๊ก อู๋บางบอน หลวงพ่อปากแดง เขาฉกรรจ์ เนตรทิพย์ หวยเด็ด หวยซอง หวยรัฐบาล หวยบน ลอตเตอรี่ตรวจ ตรวจสลาก หวยออก ตรวจลอตเตอรี่ หวยออนไลน์ หวยเลขเด็ด หวยผล เลขเด็ดหวย สมาคมหวย หวยมาเลย์ ผลหวย หวยบนดิน หวยไทย มหาหมอดู หวยงวดนี้ สถิติหวย หวยซองงวด ตรวจหวยรัฐบาล วิ่งเลขเด็ด หวยลาว หลวงพ่อปากแดง สลากกินแบ่ง ไทยรัฐหวย หวยไทยรัฐ หวยเจ้ามือ สูตรหวย รวมหวยซอง ใบตรวจหวย หวยออมสิน หวยวันนี้ หวยมาเลเซีย ดูหวย เช็คหวย เจ้ามือหวย คอหวย ซื้อหวย หวยใต้ดิน โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย แทงหวย เล่นหวย หุ้นหวย 411-11.com หวยหุ้น โปรแกรมหวย เจ้ามือหวยหุ้น เจ้ามือหวยรัฐบาล แทงหวย รับหวย เลขชุด คอหวย เลขเด็ด เลขดัง เลขเด่น เลขปิด เลขล๊อก เลขอั้น เล่นหวย หวย หวยงวดนี้ หวยชุด หวยดัง เจ้ามือหวยนิเคอิ หวยเด็ด หวยเด่นหวยใต้ดิน หวยปิด เจ้ามือหวย หวยล๊อก หวยล๊อค หวยอั้น ฟังหวยออนไลน์ หวยหมา เจ้ามือหวย หวยอั้น หลวงพ่อปากแดง หวยใต้ดิน หวย หวยเด็ดงวดนี้ ข่าวหวย หวยดัง เจ้ามือหวยใต้ดิน เจ้ามือหวย ตรวจหวย ออนไลน์ โปรแกรมเจ้ามือหวย หวยหุ้น เจ้ามือหวย นิเคอิ ตรวจหวย วันนี้ ทั้ง หวยหุ้น หวยรัฐบาล หวยเด็ด หวยดัง เจ้ามือหวยรัฐบาล หวยซอง หวยไทย เลขเด็ด หวย เลขวิ่ง เลขเด็ด เลขเด่น เลขดัง หวยเด็ด หวยดัง ผลสลากเลขเด็ด ตรวจสลาก เลขดัง เลขเด่น สำหรับ คนเล่นหวย เลขวิ่ง หวยเด็ด อาจารย์ดัง ตรวจสลาก หวยเสี่ยบิ๊ก หวยแม่นชั้นเทพ หวยพันเอกสุชาติ คุณชาย รชต ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ