ผู้เขียน หัวข้อ: แถลงการณ์ กรณีมีผู้ดิสเครดิตเฮียเหมา  (อ่าน 12699 ครั้ง)

One of A Kind
Level 14 : เจ้ามือหวย
เดินไปด้วยกัน ยิ่งทำ ยิ่งกำไร
คะแนนความนิยม +860/-17
จาก: สมุทราปราการ
คิด - วิเคราะห์ - แยกแยะ
เรียนสมาชิกทุกท่าน
จากกรณีที่มีผู้ไม่หวังดี โดยระบุชื่อเป็น "baby_rus"
ได้ทำการโพสข้อความในเชิง "ดิสเครดิต" ตัวผม "เฮียเหมา"
ซึ่งหวังให้คนที่อ่านเชื่อ และ ส่งผลให้เกิดความเข้าใจผิดเกี่ยวกับตัวผมดังที่ปรากฎด้านล่างนี้

ดังนั้นเพื่อเป็นการ "ปกป้องชื่อเสียง" และ "แสดงความบริสุทธ์ใจ" ต่อเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
ทางผมจึงมีความจำเป็นต้องทำกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อเป็นการชี้แจงและเร่งแก้ไขเรื่องนี้ให้กระจ่ายโดยเร็ว

ดังนั้นจึงขอต้งคำถามถึง...........

คำถามถึงผู้ที่ได้อ่านกระทู้นี้เพื่อให้คิดตาม?

1) บุคคลดังกล่าวสมัครเข้ามาในระบบเมื่อวันที่ 29 ตุลาคม นั้นหมายถึงเพิ่งจะได้สมัครมาสดๆร้อนๆ
แต่เหตุการณืที่ได้กล่าวอ้างทั้งหมดนั้น "หากเกิดขึ้นจริง" คงจะเกิดขึ้นมานานแล้ว

ดังนั้นการที่บุคคลดังกล่าวสมัครเข้ามา จึงมีจุดประสงค์ที่ชัดเจนเพื่อการกระทำการใดกระทำการหนึ่ง

2) คนชื่อ ณรงค์ ฤทธ์ เป็นใคร? สำหรับเจ้ามือที่ส่งหวยกับผม ท่านจะทราบดีว่าผมชื่ออะไร ดังนั้นจึงคาดการณ์ได้ว่า

2.1) เป็นไปได้ที่คุณ baby_rus อาจจะเป็นผู้ได้รับความเสียหายจริงตามที่กล่าวอ้างแต่มี คนโยนความผิดมาให้ตัวเฮียเหมา หากเป็นเช่นนั้นผมว่าตัวคุณ baby_rus น่าสงสาร

2.2) เป็นไปได้ที่คุณ baby_rus ตั้งใจดิสเครดิตตัวเฮียเหมา ซึ่งข้อความที่ปรากฎนั้นเป็นการ "ปั้นน้ำเป็นตัว" ผมก็ยังมองว่าตัวคุณ baby_rus ก็ยังน่าสงสารสงสารที่ทำเรื่องนี้อยู่ดี

คำถามถึง baby_rus
1) เว็บที่คุณส่งข้างต้นชื่ออะไร? ทำไมถึงไม่มีการเปิดเผย?
2) จากข้อความที่คุณได้โพสมาคุณจะเป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย?

สุดท้าย หากผมไม่ดีจริง ผมไม่ได้ยืนตรงนี้หรอกครับ
คนในวงการรู้จักผมดี คุณโพสข้อความที่นครปฐม เพื่อหวังทำลายชื่อเสียงฯ
อย่าคิดว่าผมตาม IP Address ไปถึงที่บ้านไม่เจอนะ

จากเท่าที่ได้ให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบพบว่า
Ip Address ดังกล่าวเป็น node ของ 3bb ที่ใช้ ip นี้
โดยมีที่อยู่ ที่ใกล้เคียงที่สุดคือ ณ จุดนี้

ผมเข้าใจดีว่าการเที่ป็นบุคคลสาธารณะ
ย่อมต้องมีคนที่ชอบและไม่ชอบ เป็นของคู่กัน
แต่สิ่งสำคัญคือเรื่องของ ความดี ที่ต้องควบคู่กันไป

ดังนั้นผมเชื่อครับว่า คนเราทำดี ย่อมได้ดี ... ทองแท้ไม่แพ้ไฟ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2014, 06:53:51 PM โดย เฮีย เหมา »

Level 3 : คอหวย
คะแนนความนิยม +18/-0
จาก: อ.เมือง จ.สมุทรสาคร
ค้นหาเว็บฯ เข้าGoogleพิมพ์ เจ้ามือหวย 411-11
Re: แถลงการณ์ กรณีมีผู้ดิสเครดิตเฮียเหมา
ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 09:46:26 PM
ผมเชื่อในธรรมมะ เชื่อในความดี ว่าวขึ้นสูงจะมีลมปะทะ ให้กำลังใจเฮียครับ   ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

เจ้ามือหวย VIP
Level 5 : เลขเด็ด
คะแนนความนิยม +12/-1
จาก: ชุมพร
ค้นหาเว็บฯเข้า Google พิมพ์ 411-11,เจ้ามือหวย
Re: แถลงการณ์ กรณีมีผู้ดิสเครดิตเฮียเหมา
ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 10:08:47 PM
ผมก็ทำงานกับเฮีย เคยเจอกันกับเฮีย มาร่วมปีแล้ว ไม่เคยมีปัญหาสักครั้งเลยครับ ยืนยันตรงนี้ได้ครับ

Level 7 : สลากกินแบ่ง
คะแนนความนิยม +38/-0
จาก: บุรีรัมย์
ค้นหาเว็บฯเข้า Google พิมพ์ 411-11,เจ้ามือหวย
ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 09:07:23 AM
ขอยืนยันอีกคนนะคะว่าเฮียไม่ใช่เป็นคนเช่นนั้นแน่นอน

Level 1 : คอหวย
คะแนนความนิยม +4/-0
จาก: กทม
ค้นหาเว็บฯ เข้าGoogleพิมพ์ เจ้ามือหวย 411-11
ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 12:04:59 PM
เป็นกำลังใจให้ครับ

คะแนนความนิยม +11/-0
จาก: Nonthaburi
ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 01:00:52 PM
ทองแท้ย่อมไม่แพ้ไฟ เป็นกำลังใจให้เฮียเหมานะคะ ติดตามเฮียมาตั้งนานแล้ว ไม่เคยมีกรณีแบบนี้ ไม่ทราบว่าคนที่ทำหวังอะไรกันแน่

ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2014, 05:16:19 PM
ตอนนี้ทางผมกำลังติดตามเรื่องอยู่ครับ
อาจจะเป็นว่าทางคุณ baby_rus นั้นเป็นผู้ที่ได้รับความเสียหายจริง
แต่อาจจะมีคนอ้างชื่อผมแล้วก่อความเสียหาย
แต่คนที่เสียหายเค้าไม่เคยติดต่อผมมาเลย แล้วจู่ๆมาเล่นงานผมหน้าเว็บเลยอันนี้สิแปลก

แต่ก็ยังคงไม่ทิ้งประเด็นที่ทางคุณ baby_rus วางแผนโดยตั้งใจดิสเครดิตตัวผม

ซึ่งต้องให้คนที่ทำธุรกิจและเจ้ามือหวยตัวจริงที่อยู่ในเครือข่ายกับผมเป็นผู้ยืนยันว่าที่ผ่านมาเป็นอย่างไร ...

ทั้งนี้เรื่องนี้เรื่องราวที่เกิดขึ้นทราบถึงผู้ใหญ่ในวงการแล้วและท่านได้พูดขึ้นมาประโยคหนึ่ง "...ยิ่งสูง ยิ่งหนาว มีอะไรให้ช่วยก็บอก"

ขอบคุณท่านฯ และ สมาชิกทุกท่านที่ติดตามครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2014, 07:00:11 PM โดย เฮีย เหมา »

คะแนนความนิยม +13/-0
จาก: สมุทรปราการ
ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 08:30:47 AM
เป็นกำลังใจให้ครับเฮีย สู้ๆครับ. และขอบคุณเฮียที่เป็นที่พึ่งให้พวกเรามาตลอดครับ

Level 2 : คอหวย
**
คะแนนความนิยม +6/-0
จาก: Bangkok
ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 08:28:48 AM
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ คนมีมาหลายรูปแบบ ต้องอดทน คนที่จริงใจอย่างเฮียเหมาหายากครับ

ราเชนทร์

บุคคลทั่วไป
ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 01:36:55 PM
เป็นกำลังใจให้ครับเฮียเหมา ทองแท้ไม่กลัวไฟครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2014, 07:10:21 PM โดย เฮีย เหมา »

คะแนนความนิยม +42/-4
จาก: ขอนแก่น
ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 10:20:14 PM

ติดต่อเฮีย มานานๆ นานจนรุ้นิสัยเฮีย เฮียดี และสปอต
งานแต่งงานเฮียยังมา ด้วยตัวเฮียและครอบครัว
ถุูกกับเฮียมาหลายงวด เฮียก็โอนเงินมาก่อนเที่ยง ไม่ต้องตาม ไม่มีบิดพริ้ว
ส่งมาจนรุ้นิสัยเฮีย ว่าเฮียเปนอย่างไร

เอาเปนว่า อย่ามาดิสเครดิตเฮียเหมาเลย

วงการนี้ ใครไม่แน่จริงอยุ่ลำบาก

เปนกำลังใจให้นะคาป เฮีย

อย่าใส่ใจกับพวกไร้สาระ

ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 12:33:17 PM
ลำดับต่อมา
หลังจากที่ทางผมได้ทำการส่งเมล์เพื่อให้ทางคุณ "baby_rus" รับทราบ ถึงความผิดพลาดที่เค้าได้กระทำกับตัวผม

จึงได้มีอีเมล์ ตอบกลับจากทาง baby_rus ดังที่ปรากฎในรูปด้านล่างนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2014, 07:12:03 PM โดย เฮีย เหมา »

ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 12:46:20 PM
และ ต่อมา ในวันที่ 10 พฤศจิกายน 57
ทางอีกฝั่ง ที่ทาง baby_rus ได้อ้างถึง ได้เข้ามาติดต่อ
เพื่อแก้ข่าวตามที่ปรากฎเป็นรูปการสนทนา Line ด้านล่างนี้

ดังนั้นจึงพอทำให้สรุปเรื่องราวที่เกิดขึ้นได้ว่า
เป็นปัญหาระหว่าง baby_rus และ นายณรงค์ฤทธิ์
อันเกิดจากการรับแทงหวยผ่านเว้บไซต์ ที่เป็นที่รู้จักเว็บหนึ่ง
แต่เกิดการ "สื่อสารที่ผิดพลาด"
ทำให้นาย baby_rus เข้าใจผิดคิดว่า คือตัวผม "เฮียเหมา"
จึงได้ทำการโวยวาย อย่างไรสติผ่านทางเว็บบอร์ดเจ้ามือหวย 411-11

(หมายเหตุ : เพื่อไม่ให้เกิดความเข้าใจผิด จึงขอเรียนให้ทราบว่า ทางผมจะไม่ขอเอยนาม หรือ พาดพิง เว็บดังกล่าว อีกทั้งเรียนแจ้งว่าทางผมไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องหรือใช้งาน เว็บดังกล่าวแต่อย่างใดนะครับ)

ดังนั้น ณ ตอนนี้ ทางผมจึงได้แต่ทำการรอคอย "คำขอโทษ" อย่างเป็นทางการจาก ทั้ง 2 คนที่ได้สร้างความเสียหายให้กับตัวผม ซึ่งหากปล่อยไว้จะก่อให้เกิดความเข้าใจผิดแก่บุคคลอื่นๆ ที่ได้รับทราบเรื่องราวที่ไม่ครบถ้วนสมบูรณ์

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง baby_rus ที่ได้ทำการโพส กล่าวหาผม ผ่านทาง Facebook ต่างๆอย่างไร้หลักฐาน

จึงขอให้ท่านผู้อ่าน และ ท่านผู้ติดตาม โปรดรับทราบเรื่องราวที่เกิดขึ้นว่าผมไม่มีส่วนรู้เห็น/เกี่ยวข้องใดๆกับ เหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

จึงเรียนแจ้งให้ทุกท่านทราบโดยพร้อมกัน!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2014, 07:22:59 PM โดย เฮีย เหมา »

เจ้ามือหวย ViP
Level 1 : คอหวย
คะแนนความนิยม +1/-0
ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2014, 04:00:08 PM
กราบขออภัยในนามผม ณรงค์ฤทธิ์ ทางผมไม่มีเจตตนาโกงเงิน และทำให้เฮียเหมา หรือเว็ปไซต์ 411-11 เสียหายหรือเสื่อมเสียใดๆ ที่จะให้เกิดขึ้น และสิ่งที่คุณทัช หรือbaby_tus ป่าวประกาศต่างๆ ผมได้แจ้งทางเขาให้ลบโดยด่วน และกล่าวคำขอโทษ ในการสื่อสารครับเพราะความโง่ไร้สติ เลยทำความเดือดร้อน ทางผม หาว่าโกง บางแต่ผิดพลาดคนเดียว จึงทำให้เกิด เรื่องนี้ขึ้นผมจะแจ้งข้อหาพลาดพริงถึงเฮียเหมา โดยที่ไม่ทราบว่าเป็นใคร และตัวผมชื่อนายณรงค์ฤทธิ์ สุขีเกตุ เท็จ ถ้าหากไม่ดำเนินการใดๆๆ และสุดท้ายผมต้อง ขออภัยกับสิ่งที่เกิดขึ้นกับทุกท่านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2014, 05:09:27 PM โดย เฮีย เหมา »
สมัครสมาชิก Jetsadabet วันนี้ รับฟรีทันที! เลขเด็ดแนะนำทุกวันหวยรัฐบาล แทงได้เยอะ ไม่มีเลขอั้น ปิดรับแทง 15.20น. หุ้นไทยคู่เปิด-ปิด 20 คู่ไหล หุ้นต่างประเทศมากกว่า 15 รอบ ลาว มาเลย์ ฮานอย หวยยี่กี 24 ชั่วโมง ออกผลทุกๆ 15 นาที  http://www.jetsadabet.com/user/affiliate/babcff88f8be8c4795bd6f0f8cccca61

Level 4 : คอหวย
คะแนนความนิยม +21/-0
จาก: ภาคอีสาน
ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2014, 03:47:20 PM
ขอเป็นกำลังใจให้เฮียเหมาอีกคนครับ  ผมก็เจอมาแบบเดียวกันแต่ไม่ไดใส่ใจและไม่สนใจเพราะเราไม่ผิดเราไม่ได้ทำ พูดเพื่อดิสเครดิตผมจะหาทางลบล้างหนี้ผม  คือขายหวยให้เวลาถูกตามทวงถึงบ้านหลังปิดวิทยุแต่เวลาไม่ถูกไม่ยอมเคลียร์เงินเลย พันยอดหลายๆงวด จนมันสุกงอม มางวดสุดท้ายมาหาผมตอนเย็นวันหวยออกสงสัยว่าโพยของตัวเองถูกถูกเลขสามตัว มาตรวจดูด้วยกันไปพร้อมๆกัน ปรากฎว่าไม่มีตัวถูกหรือตัวใกล้เคียงเลยสักตัว  เมื่อตรวจดูดีแน่ใจแล้วเขาก็กลับ  แต่พอมาอีกนานจนหวยออกงวดต่อไป จึงไดยินว่าเขานั้นเที่ยวไปโฆษณาทั้งหมู่บ้านว่าผมเป็นคนขี้โกง ครอบครัวผมเป็นพวกขี้โกง  แหม่..พูดได้ยังไง  แต่ผมก็ไม่สนเพราะผมบริสุทธ์ใจ 100% ถือว่ามันเป็นบ้า 555..  แต่คนก็รู้และเข้าใจว่าผมเป็นคนยังไง และคนที่พูดนั้นเป็นคนยังไง
ที่มันบอกถูกก็ไม่มาก 3 ตัวตรง-โต๊ด 20x20 และ 2 ตัว 20 บาทเท่านั้น  แต่มันไม่มีจริ๊งๆ ผมให้ไม่ได้
แต่ถ้าบอกผมว่าช่วยหน่อยเห็นใจหน่อยฉันทำเลขตก ผมจะไม่ว่าเลยสักนิด ผมยินดีช่วย 50 %
เช่น เมื่อปีที่แล้ว เคยมีกรณีคนเดินโพยของผมเก็บโพยมาแล้วส่งโพยผมไม่หมดก็มี หลังจากหวยออก 5 โมงกว่าๆ ท่าทางตกใจมาหาผม ในโพยนั้นมีถูก รวมเป็นเงินถูก(คูณแล้ว) 6 หมื่นกว่า ตอนแรกผมก็หนักใจมาก แต่สุดท้ายผมก็ยอมจ่ายช่วย 50 % เป็นเงิน 3 หมื่นกว่า และก็ได้ทำงานร่วมกันมาตลอดจนถึงปัจจุบันไม่มีอะไร นี่ผมยังจ่ายให้ได้ครับ

คะแนนความนิยม +15/-0
จาก: บางแสน
ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2014, 10:43:11 PM
เป็นกำลังใจให้ครับ เฮียเหมา   :) :) :) :)

เจ้ามือหวย 411-11 ฟังหวยออนไลน์ คอหวย

เจ้ามือหวย เฮง เฮง เฮง รวย รวย รวย โปรแกรมหวย คอหวย เลขเด็ด

เลข ตรวจหวย ผลสลากกินแบ่ง หวยตรวจ เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล ตรวจหวย เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล หวยหุ้น เลขเด็ด หวยดัง หวย16 หวย1 สลากกินแบ่ง16 ท้าวพันศักดิ์ เสี่ยบิ๊ก อู๋บางบอน หลวงพ่อปากแดง เขาฉกรรจ์ เนตรทิพย์ หวยเด็ด หวยซอง หวยรัฐบาล หวยบน ลอตเตอรี่ตรวจ ตรวจสลาก หวยออก ตรวจลอตเตอรี่ หวยออนไลน์ หวยเลขเด็ด หวยผล เลขเด็ดหวย สมาคมหวย หวยมาเลย์ ผลหวย หวยบนดิน หวยไทย มหาหมอดู หวยงวดนี้ สถิติหวย หวยซองงวด ตรวจหวยรัฐบาล วิ่งเลขเด็ด หวยลาว หลวงพ่อปากแดง สลากกินแบ่ง ไทยรัฐหวย หวยไทยรัฐ หวยเจ้ามือ สูตรหวย รวมหวยซอง ใบตรวจหวย หวยออมสิน หวยวันนี้ หวยมาเลเซีย ดูหวย เช็คหวย เจ้ามือหวย คอหวย ซื้อหวย หวยใต้ดิน โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย แทงหวย เล่นหวย หุ้นหวย 411-11.com หวยหุ้น โปรแกรมหวย เจ้ามือหวยหุ้น เจ้ามือหวยรัฐบาล แทงหวย รับหวย เลขชุด คอหวย เลขเด็ด เลขดัง เลขเด่น เลขปิด เลขล๊อก เลขอั้น เล่นหวย หวย หวยงวดนี้ หวยชุด หวยดัง เจ้ามือหวยนิเคอิ หวยเด็ด หวยเด่นหวยใต้ดิน หวยปิด เจ้ามือหวย หวยล๊อก หวยล๊อค หวยอั้น ฟังหวยออนไลน์ หวยหมา เจ้ามือหวย หวยอั้น หลวงพ่อปากแดง หวยใต้ดิน หวย หวยเด็ดงวดนี้ ข่าวหวย หวยดัง เจ้ามือหวยใต้ดิน เจ้ามือหวย ตรวจหวย ออนไลน์ โปรแกรมเจ้ามือหวย หวยหุ้น เจ้ามือหวย นิเคอิ ตรวจหวย วันนี้ ทั้ง หวยหุ้น หวยรัฐบาล หวยเด็ด หวยดัง เจ้ามือหวยรัฐบาล หวยซอง หวยไทย เลขเด็ด หวย เลขวิ่ง เลขเด็ด เลขเด่น เลขดัง หวยเด็ด หวยดัง ผลสลากเลขเด็ด ตรวจสลาก เลขดัง เลขเด่น สำหรับ คนเล่นหวย เลขวิ่ง หวยเด็ด อาจารย์ดัง ตรวจสลาก หวยเสี่ยบิ๊ก หวยแม่นชั้นเทพ หวยพันเอกสุชาติ คุณชาย รชต ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ