ใช้โปรแกรม Line ไลน์ ทำหวยกันเถอะ โปรแกรมไลน์ช่วยเจ้ามือหวยทำงานอย่างไร เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย ไลน์ยกเลิกข้อความได้จะทำอย่างไรกับเจ้ามือหวย โปรแกรมไลน์ช่วยเจ้ามือหวยทำงานอย่างไร เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย ปากกาลบได้ หวยหุ้น คอหวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย  ปากกาลบได้ ทำไมถึงลบได้
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย

ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ไลน์ (LINE) รับหวยอย่างมีประสิทธิภาพกันเถอะ!  (อ่าน 39104 ครั้ง)

One of A Kind
Level 14 : เจ้ามือหวย
เดินไปด้วยกัน ยิ่งทำ ยิ่งกำไร
คะแนนความนิยม +862/-17
จาก: สมุทราปราการ
คิด - วิเคราะห์ - แยกแยะ
จากความสำเร็จของผู้ให้บริการ การสื่อสารแนวใหม่อย่าง "LINE" บริษัท ข้ามชาติจากประเทศญี่ปุ่น
ทำให้เกิดปรากฎการณ์ ความนิยมสำหรับผู้ใช้บริการชาวไทย
หากถามว่า คนไทยที่ใช้ LINE นั้นมีสัดส่วนมากน้อยขนาดไหน? ถึงขนาดที่ผมและเจ้ามือหวยทุกคนจะต้องให้ความสำคัญกับ Application การสื่อสารตัวนี้
ก็ขอให้ท่านได้ลองดูจาก รูปด้านล่างแล้วท่านจะเข้าใจว่าทำไม?

นั้นเองจึงเป็นเหตุที่ทำให้ผมมองว่า LINE จะเป็นเครื่องมือที่สำคัญในยุค ดิจิตอล ของเจ้ามือหวยในการทำงาน
แล้วที่ผ่านมา พวกเรามีวิธีการอย่างไรในการทำงานกันบ้างหละ?

และเมื่อโลกดิจิตอลมีการพัฒนาอย่างต่อเนื่องทุกวันๆ จนมีปัจจัยต่างๆ ที่พร้อมสมบูรณ์ทำให้พฤติกรรมของผู้บริโภคเปลี่ยนไป
ปัจจัยที่ว่านั้นมีอะไรบ้าง?

นั้นเองจึงทำให้ เกิดปัจจัยเกื้อหนุนที่ทำให้ โปรแกรม LINE ถือเป็นระบบการสื่อสารที่สำคัญ ซึ่งช่วยให้พวกเราสามารถส่งข้อมูลหากันได้สะดวกมากกว่าที่ผ่านมา
หากคุณสงสัยว่า LINE มันสามารถประยุกต์ใช้ในการทำงานกับเราได้จริงๆ หรอ? ส่วนใหญ่จะมีการใช้งานดังต่อไปนี้

จากที่กล่าวมานี้เอง ผมเชื่อว่าท่านเจ้ามือหวย ยี้ปั้วหวย ที่เปิดใจ และ เห็นโอกาสในการใช้เทคโนโลยีให้เกิดประโยชน์สูงสุดย่อมอยากรู้ว่า เราจะใช้ LINE ในการทำหวยอย่างมีประสิทธิภาพอย่างไรกันบ้าง   โดยผมจะขอเสนอประเด็นการใช้งานและวิธีการโดยมีดังต่อไปนี้

โดยขอให้ท่านเข้าไปที่ www.line.me/th
จากนั้นเลือกไปที่ “ดาวโหลด” จะพบกับปุ่มกดต่างๆเพื่อให้ท่านทำการดาวโหลดตามระบบปฏิบัติการของท่าน

ดาวโหลดโปรแกรม Photoscape สำหรับการทำหวย ที่
http://photoscape.th.softonic.com/
และ
http://software.thaiware.com/10114-PhotoScape-Download.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2014, 05:23:58 PM โดย เฮีย เหมา »

เจ้ามือหวย VIP
Level 1 : คอหวย
คะแนนความนิยม +4/-0
จาก: พุทธมนทล
ค้นหาเว็บฯเข้า Google พิมพ์ 411-11,เจ้ามือหวย
อยากถามว่ามีความปลอดภัยมากแค่ใหน สมมุตเราโดนเช็คว่าส่งข้อมูลอะไร

อยากถามว่ามีความปลอดภัยมากแค่ใหน สมมุตเราโดนเช็คว่าส่งข้อมูลอะไร

ถ้าในกรณีของ Software นั้น ตัว Server ถูกติดตั้งที่ต่างประเทศทำให้ยากต่อการตรวจสอบ เพราะ เค้าเข้ารหัสไว้ ไม่ใช้ว่า ตัวอักษรหรือภาพที่เราส่งจะเป็นข้อความห้วนๆ เลย มันจะเข้ารหัส ต้องถอดรหัสเพื่อเปิดดังนั้น ยากครับ

ถ้ากรณีของ ตัวเครื่องเกิดมีคนขโมย หรือ แย้งมือถือเราไปจากมือ ทางคุณก็ต้อง รู้ว่าข้อความไหนคุยเล่น ข้อความไหนคุยเรื่องงาน
เมื่อเสร็จงานแล้ว ก็ "ลบ" ข้อความที่ได้สนทนาไป ไม่ก็ uninstall โปรแกรม ไปเพื่อไม่ให้ใครมายุ่งก็จบ

แล้วถ้าจะทำงานอีกก็ ลงโปรแกรมใหม่ ใช้ชื่อเดิม ข้อความที่คุณได้คุยก่อนหน้านี้็จะยังคงอยู่ครับ

คะแนนความนิยม +1/-0
จาก: จังหวัดเพชรบูรณ์
ค้นหาเว็บฯเข้า Google พิมพ์ 411-11,เจ้ามือหวย
ขอบคุณ  มากๆๆๆคะ   สมกับที่รอมานาน   ;D ;D

Level 5 : เลขเด็ด
คะแนนความนิยม +23/-0
จาก: ชลบุรี
ค้นหาเว็บฯ เข้าGoogleพิมพ์ เจ้ามือหวย 411-11
ขอบคุณมากครับเฮีย

Level 3 : คอหวย
คะแนนความนิยม +13/-0
จาก: สมุทรปราการ
ค้นหาเว็บฯ เข้าGoogleพิมพ์ เจ้ามือหวย 411-11
ขอบคุณมากๆครับเฮียได้ประโยชน์เยอะเลย. ขอให้เฮีย รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Level 2 : คอหวย
คะแนนความนิยม +4/-0
จาก: นนทบุรี
มีประโยชน์มากๆๆๆ ค่ะ เฮียเหมา

เพราะมีปัญหาเรื่องพิมพ์ออกมาแล้วไม่ชัด

จะรีบศึกษาการใช้งาน การปรับสี ขาว ดำ ที่แนะนำมาค่ะ

ขอบคุณเฮียเหมามากๆค่ะ ขอให้เฮีย เฮงๆรวยๆนะคะ

*
จาก: นนทบุรี
มีประโยชน์มากครับเฮีย สุดยอดครับ

Level 4 : คอหวย
คะแนนความนิยม +8/-0
จาก: รามอินทรา กม.7 กทม.
เฮียเหมาครับช่วยบอกยี่ห้อเครื่องพิมพ์และรุ่นที่เป็นแบบ Laser แบบ Multifunction ไว้รับแฟกซ์ ให้หน่อยครับเพราะไม่รู้จะซื้ออย่างไร ขอบคุณมากครับ

เฮียเหมาครับช่วยบอกยี่ห้อเครื่องพิมพ์และรุ่นที่เป็นแบบ Laser แบบ Multifunction ไว้รับแฟกซ์ ให้หน่อยครับเพราะไม่รู้จะซื้ออย่างไร ขอบคุณมากครับ

ผมแนะนำเป็นตัวนี้ครับ

ข้อดีคือทน ยี้ห้องbrother นั้นทนมาก
ตัวนี้กระดาษใส่ได้เยอะ
เป็นแบบเลเซอร์ ผงหมึก
พิมพ์เร็ว
copy ได้
รับโทรศัพท์บ้านและแฟกซ์ได้
ต่อเข้าคอมสั่งพิมพ์งานได้
scan ได้
ข้อเสียตัวใหญ่ หนัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2014, 09:56:27 AM โดย เฮีย เหมา »

คะแนนความนิยม +8/-0
จาก: รามอินทรา กม.7 กทม.
ขอบคุณมาก ๆ เลยครับเดี๋ยวจะลองไปดูในห้าง

คะแนนความนิยม +21/-0
จาก: ภาคอีสาน
ผมเพิ่งเริ่มใช้ในงวดที่ผ่านมานี้ สะดวกรวดเร็วจริงๆครับ แต่ผมใช้มือถือแล้ว-โหลดเก็บในแกลลอรี่รูปภาพ-ถ่ายโอนข้อมูลเข้าคอมฯ -เปิดในโปรแกม ACDSee -ปรับขนาดภาพ -แล้วสั่งปริ้นครับ สะดวก รวดเร็ว หลักฐานชัดเจนตุกติกไม่ได้ครับ  แต่ผมเห็นจะต้องปรับไปใช้ไลน์ในโน้ตบุ๊คแล้วเพื่อการลดขั้นตอนและประหยัดเวลา ขอบคุณมากๆนะครับเฮียเหมาสำหรับคำแนะนำที่ดีเป็นประโยชน์มากครับ และขออวยพรให้เฮียเหมาจงร่ำรวย มั่งคั่งยิ่งๆขึ้นไป บารมีแผ่ไพศาล

*
คะแนนความนิยม +2/-0
จาก: บางขุนเทียน
ปัญหาคือ ลูกค้าส่งทางไลน์กันเยอะมาก มันเสียเวลาในการมานั่งปรับเนี่ยสิคะเฮีย ทุกวันนี้สั่งปริ๊นอย่างเดียวยังไม่ค่อยจะทันเลย ไหนจะต้องมาเช็คตรงแฟ็กอีก แต่ก็ขอบคุณเฮียค่ะที่แนะนำ

ปัญหาคือ ลูกค้าส่งทางไลน์กันเยอะมาก มันเสียเวลาในการมานั่งปรับเนี่ยสิคะเฮีย ทุกวันนี้สั่งปริ๊นอย่างเดียวยังไม่ค่อยจะทันเลย ไหนจะต้องมาเช็คตรงแฟ็กอีก แต่ก็ขอบคุณเฮียค่ะที่แนะนำ

ทางผมมองว่าเป็นเรื่องของการบริหาร
ในเมื่อมีคนส่งไลน์เยอะ

ก็น่าที่จะจัดการ

การจัดการนั้นเท่าที่ผมมอง อาจจะทำได้ดังนี้

1. เพิ่มบุคคลกร
2. เพิ่ม Line เวลาลูกค้าส่งมาก็แบ่งส่วนหนึ่งให้กับ เจ้ามือหวย.net แรก และอีกส่วนหนึ่งให้ส่งกับ เจ้ามือหวย.net ที่ 2
3. ปรับเปลี่ยน เครื่องพิมพ์ (คิดว่าทางคุณเป็นเครื่องพิมพ์แบบ Inkjet ซึ่งช้า) ให้เปลี่ยนเป็น Laser

ดังนั้นกรณีที่คุณแจ้งว่าแค่สั่งพิมพ์อย่างเดียวไม่ค่อยจะทันนั้น ไม่แน่ใจว่าดำเนินการอย่างไร แต่ผมใช้วิธีง่ายสุด
คือเอารูปไว้บน desktop > เลือกรูป (เลือกหลายรูปก็ได้) > กด พิมพ์/print >กด Ok
คิดว่าไม่ยากนะครับ ;D
[/size]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2014, 10:30:12 AM โดย เฮีย เหมา »

Level 3 : คอหวย
คะแนนความนิยม +13/-0
จาก: สมุทรปราการ
งวดที่ผ่านมาก็ทำตามที่เฮียแนะนำก็ได้ผลดีครับ...แต่ผมจะมีปัญหานิดนึงครับตรงที่บางครั้งลูกค้าส่งมาไม่ค่อยชัดหรือตัวหนังสือเล็กด้วยอาจจะเป็นเพราะกล้องของลูกค้ายังไม่ดีพอด้วย เฮียมีวิธีเพิ่มความเข็มของตัวหนังสือมั้ยครับถ้ามีรบกวนเฮียช่วยแนะนำด้วยครับ...แต่เบื้องตนผมแจ้งให้ลูกค้าใช้ปากกาที่เขียนหัวใหญ่ๆและให้เขียนตัวเลขใหญ่ขึ้นครับ และส่งภาพตัวอย่างของคนที่ส่งชัดๆให้ดูเป็นตัวอย่างครับ

*
จาก: ชลบุรี
ชอบกระทู้นี้ครับ มีประโยชน์มาก ๆ

แต่มีเรื่องอยากรบกวนเฮีย ด้วยครับ คืออยากได้ excle แบบตาราง 00-99 และ 000-999

เอาไว้ลงล็อค เนื่องจากว่าทำเองไม่เป็น ขอขอบคุณ เฮียเหมา ล่วงหน้าด้วยนะครับ   ;D

Level 2 : คอหวย
**
คะแนนความนิยม +3/-0
จาก: ฉะเชิงเทรา
ใช้ไลน์ติดปัญหานิดนึงตรงที่ลูกค้าส้งภาพมาเป็นอัลบัม จะเปิดในคอมไม่ได้เปิดในสมาร์ทโฟนได้อย่างเดียว

ใช้ไลน์ติดปัญหานิดนึงตรงที่ลูกค้าส้งภาพมาเป็นอัลบัม จะเปิดในคอมไม่ได้เปิดในสมาร์ทโฟนได้อย่างเดียว
ลักษณะดังกล่าวคือการ โพสรูปใน time line ของอีกฝั่ง
จึงทำให้ใน Pc ไม่สามารถเปิดได้
ดังนั้นจึงควรชี้แจงข้อจำกัดให้กับลูกค้า
เพื่อให้เค้าส่งแบบปรกติ

Level 9 : สลากกินแบ่ง
คะแนนความนิยม +38/-0
จาก: อุดรธานี
อุดรฯ
ขอบพระคุณค่ะเฮียเหมา ทำวิธีที่เฮียแนะนำ ดีกว่าที่ทำอยู่ค่ะ ลดขั้นตอนไปเยอะ ขอบคุณที่ให้ความรู้  ได้บุญได้กุศลแรงค่ะ.....กุศลนี้ขอให้ป้อก และรวยแล้วรวยอีก     แบบว่า ไม่เก่งเทคโนโลยีค่ะ ขอบคุณอีกครั้ง

เจ้ามือหวย 411-11 ฟังหวยออนไลน์ คอหวย

เจ้ามือหวย เฮง เฮง เฮง รวย รวย รวย โปรแกรมหวย คอหวย เลขเด็ด

เลข ตรวจหวย ผลสลากกินแบ่ง หวยตรวจ เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล ตรวจหวย เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล หวยหุ้น เลขเด็ด หวยดัง หวย16 หวย1 สลากกินแบ่ง16 ท้าวพันศักดิ์ เสี่ยบิ๊ก อู๋บางบอน หลวงพ่อปากแดง เขาฉกรรจ์ เนตรทิพย์ หวยเด็ด หวยซอง หวยรัฐบาล หวยบน ลอตเตอรี่ตรวจ ตรวจสลาก หวยออก ตรวจลอตเตอรี่ หวยออนไลน์ หวยเลขเด็ด หวยผล เลขเด็ดหวย สมาคมหวย หวยมาเลย์ ผลหวย หวยบนดิน หวยไทย มหาหมอดู หวยงวดนี้ สถิติหวย หวยซองงวด ตรวจหวยรัฐบาล วิ่งเลขเด็ด หวยลาว หลวงพ่อปากแดง สลากกินแบ่ง ไทยรัฐหวย หวยไทยรัฐ หวยเจ้ามือ สูตรหวย รวมหวยซอง ใบตรวจหวย หวยออมสิน หวยวันนี้ หวยมาเลเซีย ดูหวย เช็คหวย เจ้ามือหวย คอหวย ซื้อหวย หวยใต้ดิน โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย แทงหวย เล่นหวย หุ้นหวย 411-11.com หวยหุ้น โปรแกรมหวย เจ้ามือหวยหุ้น เจ้ามือหวยรัฐบาล แทงหวย รับหวย เลขชุด คอหวย เลขเด็ด เลขดัง เลขเด่น เลขปิด เลขล๊อก เลขอั้น เล่นหวย หวย หวยงวดนี้ หวยชุด หวยดัง เจ้ามือหวยนิเคอิ หวยเด็ด หวยเด่นหวยใต้ดิน หวยปิด เจ้ามือหวย หวยล๊อก หวยล๊อค หวยอั้น ฟังหวยออนไลน์ หวยหมา เจ้ามือหวย หวยอั้น หลวงพ่อปากแดง หวยใต้ดิน หวย หวยเด็ดงวดนี้ ข่าวหวย หวยดัง เจ้ามือหวยใต้ดิน เจ้ามือหวย ตรวจหวย ออนไลน์ โปรแกรมเจ้ามือหวย หวยหุ้น เจ้ามือหวย นิเคอิ ตรวจหวย วันนี้ ทั้ง หวยหุ้น หวยรัฐบาล หวยเด็ด หวยดัง เจ้ามือหวยรัฐบาล หวยซอง หวยไทย เลขเด็ด หวย เลขวิ่ง เลขเด็ด เลขเด่น เลขดัง หวยเด็ด หวยดัง ผลสลากเลขเด็ด ตรวจสลาก เลขดัง เลขเด่น สำหรับ คนเล่นหวย เลขวิ่ง หวยเด็ด อาจารย์ดัง ตรวจสลาก หวยเสี่ยบิ๊ก หวยแม่นชั้นเทพ หวยพันเอกสุชาติ คุณชาย รชต ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ