ล๊อตเตอรี่ปลอม สลากปลอม วิธีการตรวจสอบ แก๊งเปลี่ยนโพยหวย โพยหวย เจ้ามือหวย เสียหาย เปลี่ยนโพย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย ลงรูปโพยหวยใน เฟสบุ๊ค โดนจับ เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย
สาว โวยซื้อหวยใต้ดินผ่านเฟซบุ๊ค แต่โดนเจ้ามือหวยโกง เฮียใหญ่เจ้ามือหวยใต้ดิน โกง โปรแกรมหวย เจ้ามือหวย เลขเด็ด คอหวย สลากกินแบ่ง หวยซอง ระวังซื้อไม่ถูก โดดดูดค่าสมาชิก โปรแกรมหวย เจ้ามือหวย เลขเด็ด คอหวย สลากกินแบ่ง
แก้ใบโพยเจ้ามือหวย โปรแกรมหวย เจ้ามือหวย เลขเด็ด คอหวย สลากกินแบ่ง จดหมายหลอกลวง หวยล๊อก อ้างผอ.กองสลาก โปรแกรมหวย คอหวย เลขเด็ด เจ้ามือหวย
หลอกเจ้ามือหวยแล้วไม่จ่าย แก๊งต้มหวยถูกจับ เจ้ามือหวย หวย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย
เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย เจ้ามือหวย โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย คอหวย เลขเด็ด หวย

ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้ามือหวยระวัง โดนลูกค้าแก้ไขตัวเลข  (อ่าน 32810 ครั้ง)

One of A Kind
Level 14 : เจ้ามือหวย
เดินไปด้วยกัน ยิ่งทำ ยิ่งกำไร
คะแนนความนิยม +862/-17
จาก: สมุทราปราการ
คิด - วิเคราะห์ - แยกแยะ
     เรื่องของการแก้ไขตัวเลขในใบโพยเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นมานานแล้วตั้งแต่รุ่นไหนต่อ รุ่นไหน แต่ไม่ได้มีการบันทึกไว้ให้เป็นลายลักษณ์ อักษร ถึงวิธีการแก้ไขตัวเลขดังกล่าว ว่ามีการแก้ไขตัวเลขกันอย่งไร และ ปัจจุบัน มีการพัฒนาการแก้ไขตัวเลขไปถึงไหนแล้วบ้าง ซึ่งการแก้ไขตัวเลขจัดเป็นวิธีการโกงที่ทำเอาเจ้ามือหลายๆคน ปวดหัวกันนักต่อนัก ไม่ว่าจะเจ้ามือใหม่ที่ด้อยประสบการณ์ หรือ เจ้ามือหวยรุ่นเก๋า ที่ขาดทุนเพราะมีการแก้ไขตัวเลขกันนักต่อนักแล้ว กระทู้นี้ผมจึงพยามยามตั้งใจรวบรวมข้อมูลทั้งหมด จากประสบการณ์ ทั้งหมดที่มี รวมถึง จากเนื้อเรื่องของสมาชิก 411-11 ของเราที่ประสบมา มาบอกต่อ เพื่อให้ท่านผู้อ่าน ได้รับทราบถึงอันตรายในการทำงาน จากการ "แก้เลข" ต่อไป

ใคร? ที่เป็นจะแก้ไขตัวเลข
การแก้ไขตัวเลข จะต้องมีบุคคลที่ อย่างน้อย 1 คน เป็นผู้ต้องสงสัย ในการแก้ไขตัวเลขดังกล่าว ดังใน จะมีใครกันบ้าง
จากรูปภาพด้านล่างท่านจะเห็นว่าในระบบการทำงานของเจ้ามือหวยจะประกอบด้วยกลุ่มคนหลังๆอยู่ 4 ระดับดังต่อไปนี้

เจ้ามือหวย , ลูกน้อง ที่เป็นคนคอยช่วยเหลืองานในด้านต่างๆ , ยี้ปั้ว คือคนที่คอยเก็บโพย จดโพยแล้วส่งต่อให้กับเจ้ามือของตน และ สุดท้าย ลูกค้า ที่เป็นคนเทงดังนั้นการแก้ไขตัวเลขจะเกิดขึ้นได้จาก 3 กลุ่มบุคคล คือ ลูกน้อง(คนที่เราฝากฝังและไว้ใจที่สุด) , ยี้ปั้ว (คนที่ถือเป็นมือเป็นไม้คอยหายอดให้กับเรา) และ สุดท้าย คนเล่น (ซึ่งมีความต้องการที่จะถูกหวยเป็นทุน)

อีกทั้งมูลค่าความเสียหายจากการแก้โพยที่จะเกิดขึ้นจะมีสัดส่วนตามประเภทกลุ่มดังรูปด้านล่าง

โดยที่หากเป็นลูกน้องแก้ไขโพย โอกาศที่เราจะสูญเสียเงินเยอะ ก็มีเยอะมาก แต่หากเป็นลูกค้าโอกาสที่จะสูงเสียเงินก็จะเป็นมูลค่าที่น้อยกว่า เนื่องด้วยเพราะ "ความไว้ใจ" ทำให้เรา "ประมาท" ดังนั้นการทำงานเราจึงต้องมีระเบียบและไว้ใจใครไม่ได้กับเรื่องเงินๆทองๆ

และโดยส่วนมากบุคคลที่จะทำการแก้ไขโพยนั้นมักจะมีสัดส่วนดังต่อไปนี้ (จากประสบการณ์ทำงานที่ผ่านมา)

โดยมากการแก้ไขโพยจะมีรูปแบบ "ความร่วมมือ" ดังต่อไปนี้

แต่ที่คลาสสิกสุดๆ ก็ดูเหมือนจะเป็นการที่ลูกค้าแก้ไขโพยเอง แล้วอ้างว่า "ของคนอื่น" ซึ่งคนๆนั้น จะเรียกว่า "หน้าม้า" เพื่อมายืนยันว่า เล่นจริง ถูกจริงๆ

วิธีการ? ในการแก้ไขตัวเลข
     แน่นอนครับว่าหากเจ้ามือหวยที่รับหวยมาเยอะๆ ย่อมจะจำไม่ได้หรอกครับว่าเลขไหนต่อเลขไหนเขียนเลขอะไรไว้ และเมื่อมีการตรวจตัวถูกก็มักจะมีบ่อยครั้งที่มองไม่เห็น หรือ คลาดสายตาจากเลขที่ถูกอยู่บ่อยๆ ซึ่งอั้นนั้น เราเข้าใจกันได้ แต่การแก้ไขตัวเลขที่เกิดขึ้นมันจะมีรูปแบบที่หลากหลายมากๆ ทางผมจึงขอนำเสนอรูปแบบ ทุกชนิด เท่าที่ผมจะนึกออก และ ประสบมา มานำเสนอกันโดยมีดังต่อไปนี้

แบบที่ 1 - เติมตัวเลข
     การเติมตัวเลขนั้นจะสามารถทำได้หลากหลายวิธี และ แต่ละแบบจะมีข้อสังเกตุของมัน

จากที่กล่าวมาข้างต้น จะเป็นวิธีการป้องกันเจ้ามือหวยในการที่จะถูกเติมเลขได้ในระดับหนึ่ง แต่ "คนที่อยากจะโกง มันก็จะโกงให้ได้จนถึงที่สุด" ต่อไปจะเป็นการแสดงวิธีการขั้นสูงในการ สับเปลี่ยน เติมตัวเลข
     อนึ่ง การสับเปลี่ยนตัวเลข และ การเติมตัวเลข มักจะเกิดขึ้นกับใบโพยที่จดด้วยมือ และ เป็นลักษระของลูกค้าส่งให้ยี้ปั้ว แล้วยี้ปั้ว ส่งให้เจ้ามือ ดังนั้นการแก้ไขตัวเลขจะเกิดขึ้น หลังจากใบโพยถูกส่งคืนไปแล้ว รูปด้านล่างจะแสดงให้เห็นว่า การแก้ไขตัวเลขในกรณีพิเศษ จะเกิดขึ้นได้ ณ ช่วงเวลาใด

ซึ่งพอมาถึงตรงนี้อยากจะให้เจ้ามือหวยที่ ทำงานด้วยความซื้อสัตย์ทุกคน ต้องนิ่งและอ่านเกมส์ให้ขาด อย่าจ่ายเงินเพียงเพราะคำขู่ หรือคิดไปเองว่าเราทำอะไรผิดพลาด แล้วใจอ่อนยอมมอบเงิน ให้กับ มัน พอมาถึงตรงนี้ก็จะสงสัยแล้วว่า เกิดการแก้ไขได้อย่างไร? ทั้งๆที่ เป็นใบโพยเดียวกัน ??? ต่อไปนี้คือวิธีการของคนที่จะคิดมาแก้ไขเลขของเรา แฉกันให้ดู จะๆ

ซึ่งนับจากที่ผมได้ประสบกับการโกงในรูปแบบดังกล่าว จึงได้เปลี่ยนเป็น ทำตราประทับเป็นของตนเอง ใช้ปากกาเคมีเฉพาะในการเขียน เนื่องด้วยทางผมมีลูกค้าอยู่เป็นจำนวนมาก การจะมานั่งกันในหลายๆเรื่องก็จะต้องเริ่มจากตัวเอง ไว้ก่อนเป็นดีที่สุด
ซึงจากที่ได้ทำมาข้างต้นน่าจะเป็นประโยชน์กับเจ้ามือหวย หลายๆท่านที่อาจจะเคยพบกับปัญหา ดังกล่าว หรือ เจ้ามือรายใหม่ที่ต้องการควาารู้เพิ่มเติม
หากท่านใดเคยมีประสบการณ์ ในรูปแบบอื่นๆ ก็ลองเล่าสู่กันฟัง เพื่อเป็นวิทยาทาน แก่สมาชิกท่านอื่นด้วยนะครับ

ขอขอบพระคุณ จริงใจเสมอ เฮียเหมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2013, 10:34:49 AM โดย เฮีย เหมา »

เพิ่มเติมอีกสักนิด เห็นมีเจ้ามือหวยหลายคนโทรมาสอบถามด้วยความเป็นกังวล และ ทักท้วง ก็เลยต้องชี้แจงเพิ่มเติม
คือมีคนทักท้วงว่า "ในเมื่อลายมือในการเขียนจำนวนเงินรวมของเราเอง ก็ไม่สามารถที่จะแก้ไขหรือลอกเลียนแบบดังกล่าวได้"
ก็ขอตอบดังนี้ครับ "ใช่ครับ ไม่สามารถลอกเลียนแบบได้ แต่ก็ใช่ว่ายากต่อการตวัด เพราะขนาดลายเซ็นต์ ยังปลอมกันได้"
อีกประการหนึ่ง จะมีลูกค้าบางประเภทที่ชอบ บวกไว้ก่อน นั้นแหละครับ คือเค้าบวกไว้ก่อนแล้ว เมื่อลูกน้องคุณเห็นก็จะขี้เกียด ไม่บวก หรือ บวกแล้วยอดเท่ากันก็ปล่อยไป การที่ลูกค้าบวกไว้ก่อนอย่าเห็นว่าเป็นเรื่องดีนะครับ มันจะเป็นช่องโหว่ให้กับคนที่เค้าจะมาโกงเราด้วยวิธีการที่ 2 "ปากกาหมึกแห้ง กดหนักเนี้ยแหละครับ

ลองอ่านกระทู้ของเฮียพงษ์ สมาชิกจากภาคเหนือของเราที่โดนกรณีดังกล่าวมาแล้วดูนะครับ

Level 3 : คอหวย
คะแนนความนิยม +12/-0
จาก: chonburi
ค้นหาเว็บฯ เข้าGoogleพิมพ์ เจ้ามือหวย 411-11
เคยโดนเหมือนกันครับ ตรวจไม่เจอ แต่พอโพยกลับไปมีเฉย ข้อสังเกต คือคนที่จะโกงนะมักจะเคลียร์ยอดไม่ตรงแล้วค้างจ่ายอยู่ นั่นแหละหลังชนฝา มันเอาแน่!

เจ้ามือหวย VIP
Level 4 : คอหวย
คะแนนความนิยม +12/-1
จาก: ภาคกลางตอนล่าง
ค้นหาเว็บฯเข้า Google พิมพ์ 411-11,เจ้ามือหวย
ของทางผมอะไรที่เขียนด้วยปากกา จะสแกนลงคอมเก็บไว้ก่อนเลยครับ ส่วนพวกส่งแฟกซ์มานี่แก้ด้วยปากกาไม่ได้อยู่แล้ว

Re: เจ้ามือหวยระวัง โดนลูกค้าแก้ไขตัวเลข
ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 12:25:01 PM
ล่าสุดมีสมาชิก โดน ในงวด 125 โดนแก้เลขโดยพวกต่างด้าว เลยเอามาให้ดูกันครับ (ขอบคุณ สมาชิกจาก LINE เป็นอย่างสูง)

เจ้ามือหวย VIP
Level 2 : คอหวย
คะแนนความนิยม +5/-0
จาก: สมุทรปราการ
ค้นหาเว็บฯ เข้าGoogleพิมพ์ เจ้ามือหวย 411-11
ผมใช้วิธิ ถ่ายรูปลงมือถือเลยครับ หรือให้ส่งทางemail โดยคีย์ใส่excel หรือถ่ายรูปส่งทางไล หรือว๊อดแอ๊บ ;D

สอบถามว่าจะมี ช่องว่างในการโกงหรือไม่ครับ

แต่การถ่ายรูปผมให้ถ่ายมาให้ชัดเจน ตัวเลข ต้องไม่เขียนหวัด และไม่เล็กจนเกินไป

ไม่มีใครช่วยเราได้ ถ้าเราไม่สร้างกฎของการเล่นครับ

ขอบคุณครับเฮีย

เจ้ามือหวย 411-11 ฟังหวยออนไลน์ คอหวย

เจ้ามือหวย เฮง เฮง เฮง รวย รวย รวย โปรแกรมหวย คอหวย เลขเด็ด

เลข ตรวจหวย ผลสลากกินแบ่ง หวยตรวจ เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล ตรวจหวย เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล หวยหุ้น เลขเด็ด หวยดัง หวย16 หวย1 สลากกินแบ่ง16 ท้าวพันศักดิ์ เสี่ยบิ๊ก อู๋บางบอน หลวงพ่อปากแดง เขาฉกรรจ์ เนตรทิพย์ หวยเด็ด หวยซอง หวยรัฐบาล หวยบน ลอตเตอรี่ตรวจ ตรวจสลาก หวยออก ตรวจลอตเตอรี่ หวยออนไลน์ หวยเลขเด็ด หวยผล เลขเด็ดหวย สมาคมหวย หวยมาเลย์ ผลหวย หวยบนดิน หวยไทย มหาหมอดู หวยงวดนี้ สถิติหวย หวยซองงวด ตรวจหวยรัฐบาล วิ่งเลขเด็ด หวยลาว หลวงพ่อปากแดง สลากกินแบ่ง ไทยรัฐหวย หวยไทยรัฐ หวยเจ้ามือ สูตรหวย รวมหวยซอง ใบตรวจหวย หวยออมสิน หวยวันนี้ หวยมาเลเซีย ดูหวย เช็คหวย เจ้ามือหวย คอหวย ซื้อหวย หวยใต้ดิน โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย แทงหวย เล่นหวย หุ้นหวย 411-11.com หวยหุ้น โปรแกรมหวย เจ้ามือหวยหุ้น เจ้ามือหวยรัฐบาล แทงหวย รับหวย เลขชุด คอหวย เลขเด็ด เลขดัง เลขเด่น เลขปิด เลขล๊อก เลขอั้น เล่นหวย หวย หวยงวดนี้ หวยชุด หวยดัง เจ้ามือหวยนิเคอิ หวยเด็ด หวยเด่นหวยใต้ดิน หวยปิด เจ้ามือหวย หวยล๊อก หวยล๊อค หวยอั้น ฟังหวยออนไลน์ หวยหมา เจ้ามือหวย หวยอั้น หลวงพ่อปากแดง หวยใต้ดิน หวย หวยเด็ดงวดนี้ ข่าวหวย หวยดัง เจ้ามือหวยใต้ดิน เจ้ามือหวย ตรวจหวย ออนไลน์ โปรแกรมเจ้ามือหวย หวยหุ้น เจ้ามือหวย นิเคอิ ตรวจหวย วันนี้ ทั้ง หวยหุ้น หวยรัฐบาล หวยเด็ด หวยดัง เจ้ามือหวยรัฐบาล หวยซอง หวยไทย เลขเด็ด หวย เลขวิ่ง เลขเด็ด เลขเด่น เลขดัง หวยเด็ด หวยดัง ผลสลากเลขเด็ด ตรวจสลาก เลขดัง เลขเด่น สำหรับ คนเล่นหวย เลขวิ่ง หวยเด็ด อาจารย์ดัง ตรวจสลาก หวยเสี่ยบิ๊ก หวยแม่นชั้นเทพ หวยพันเอกสุชาติ คุณชาย รชต ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ