ผู้เขียน หัวข้อ: ชิมอาหารร้านคนไท ๒ ภูเก็ต  (อ่าน 2793 ครั้ง)

One of A Kind
Level 14 : เจ้ามือหวย
เดินไปด้วยกัน ยิ่งทำ ยิ่งกำไร
คะแนนความนิยม +860/-17
จาก: สมุทราปราการ
คิด - วิเคราะห์ - แยกแยะ

ชิมอาหารร้านคนไท ๒ ภูเก็ต เจ้ามือหวย
ขับรถชมวิวในตัวเมืองภูเก็ต เส้นทางไปเกาะสิเหร่ มองเห็นป้ายใหญ่โต ร้านคนไท ๒ ตรงสี่แยกไฟแดง ถนนศรีเสนา เลี้ยวขวาเข้าไปตามป้ายบอกทางทันที ขับรถตรงไปประมาณ 200 เมตร พบเจอกับร้านอาหาร “คนไท ๒”เจ้ามือหวย

เจ้ามือหวยโอ้โห ร้านอาหารแห่งนี้แวดล้อมด้วยธรรมชาติ บรรยากาศร่มรื่น เป็นส่วนตัวจริงๆ ค่ะ ติดทะเลอ่าวภูเก็ต สถานที่จอดรถกว้างขวางสะดวกสบาย มีโต๊ะเก้าอี้ให้เลือกนั่งหลากหลายมุม ปกคลุมด้วยต้นไม้ขนาดใหญ่ อาทิ ต้นสน ต้นกระถินณรงค์ ต้นเฟื่องฟ้าค่ะ สายลมพัดแผ่วเบา เข้าถึงธรรมชาติจริงๆ ค่ะเจ้ามือหวย

อวินิจ เสมาตระกูล ผู้บริหารร้านคนไท ๒ บอกว่า บริหารกันแบบครอบครัวร่วมกับบุตรชาย ชูศักดิ์ เสมาตระกูล ซึ่งวินิจมีตำแหน่งการเมืองท้องถิ่น ประธานสภาเทศบาลตำบลรัษฎา และชูศักดิ์ ตำแหน่งการเมืองท้องถิ่น สมาชิกสภา อบจ.ภูเก็ต เป็นครอบครัวนักการเมืองท้องถิ่นค่ะ โปรแกรมหวย

โปรแกรมหวยทั้งสองท่านบอกว่า เปิดร้านมาเป็นเวลา 20 ปี บนพื้นที่ประมาณ 5 ไร่ ตั้งใจบริหารร้านอาหารคนไท ๒ ให้เป็นร้านอาหารแนวท่องเที่ยวเชิงนิเวศอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมธรรมชาติค่ะ เพราะว่าร้านอาหารติดทะเล เมื่อถึงเวลาน้ำลง ชาวบ้านในละแวกนั้นจะพากันเดินเก็บหอยหลอดกันเป็นจำนวนมาก จึงตั้งใจจะพัฒนาให้เป็นดอนหอยหลอดในภูเก็ต ซึ่งหอยหลอดบริเวณนี้มาหลังจากเกิดสึนามิ และเป็นหอยตัวใหญ่ค่ะ โปรแกรมหวย

เมื่อนั่งรับประทานอาหาร จะมองเห็นวิวของอ่าวภูเก็ต สะพานหิน ท่าเรือรัษฎา เรือประมงและเรือท่องเที่ยวจะแล่นผ่านกันตลอดทั้งวันค่ะ ทางร้านมีโต๊ะเก้าอี้รองรับคนได้จำนวน 250 คน กลุ่มลูกค้าส่วนใหญ่จะเน้นกรุ๊ปทัวร์จีนที่ชื่นชอบอาหารทะเลภูเก็ต

โปรแกรมเจ้ามือหวยทางร้านบริการอาหารทะเลสดแบบเป็นๆ มีคุณภาพที่สด สะอาด อร่อย อยากรับประทานอาหารทะเลประเภทใด สามารถเดินชี้สั่งได้เลยค่ะ มีทั้งกุ้งมังกร กุ้งลายเสือ กั้ง หอยนางรม หอยหวาน หอยหลอด ปู ปลากะพง ปลาเก๋า เหล่านี้อยู่ในตู้กระจกและฟาร์มสดๆ สั่งเป็นเมนูอาหารรับประทานได้ทันทีค่ะโปรแกรมเจ้ามือหวย

โปรแกรมเจ้ามือหวยเมนูเด็ด ได้แก่ หอยหลอดผัดฉ่า หอยหลอดผัดน้ำพริกเผา น้ำพริกกุ้งเสียบ น้ำพริกกุ้งสด ส่วนกุ้งมังกรกิโลกรัมละประมาณ 3,000 บาท เอามาทำเป็นซาซิมิ กุ้งมังกรนึ่งซีอิ๊ว กุ้งมังกรเผา กั้งทอดกระเทียม กั้งต้มเกลือ กั้งนึ่งมะนาว หอยหวานผัดน้ำพริกเผา กุ้งลายเสือผัดน้ำมะขาม แกงส้มปลาเก๋า ปลาเก๋าราดพริก แกงส้มปลากะพงขาว ต้มยำปลากะพงขาว ปูผัดผงกะหรี่ ฯลฯ เครื่องดื่มมี ชา กาแฟ น้ำอัดลม เบียร์ น้ำมะพร้าวอ่อน น้ำผลไม้ปั่นนานาชนิด โปรแกรมเจ้ามือหวย

ราคาอาหารตั้งแต่ 150 บาทขึ้นไป เน้นของดี มีคุณภาพ คัดสรรวัตถุดิบที่สด สะอาด อร่อย คุ้มค่าการรับประทานค่ะ เปิดบริการทุกวัน ตั้งแต่เวลา 11.00-21.30 น. มีสโลแกนว่า “ให้รู้ราคาก่อนกิน” ค่ะ เพื่อความสบายใจทั้งลูกค้าและทางร้าน หากคุณแวะมาเที่ยวภูเก็ต ขอเชิญแวะชิมอาหารทะเลสดๆ ที่ร้านคนไท ๒ ภูเก็ต นะคะ หมายเลขโทรศัพท์ 07-621-7699

Level 1 : คอหวย
*
คะแนนความนิยม +1/-0
จาก: 115 ม15 ต. วารี ต.กุมวาปี อ.เมือ. จ.อุดร
ค้นหาเว็บฯ เข้าGoogleพิมพ์ เจ้ามือหวย 411-11
Re: ชิมอาหารร้านคนไท ๒ ภูเก็ต
ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 02:31:53 PM
 :) อยากไปเลาะ

เจ้ามือหวย 411-11 ฟังหวยออนไลน์ คอหวย

เจ้ามือหวย เฮง เฮง เฮง รวย รวย รวย โปรแกรมหวย คอหวย เลขเด็ด

เลข ตรวจหวย ผลสลากกินแบ่ง หวยตรวจ เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล ตรวจหวย เด็ดเลข สลากกินแบ่งรัฐบาล หวยหุ้น เลขเด็ด หวยดัง หวย16 หวย1 สลากกินแบ่ง16 ท้าวพันศักดิ์ เสี่ยบิ๊ก อู๋บางบอน หลวงพ่อปากแดง เขาฉกรรจ์ เนตรทิพย์ หวยเด็ด หวยซอง หวยรัฐบาล หวยบน ลอตเตอรี่ตรวจ ตรวจสลาก หวยออก ตรวจลอตเตอรี่ หวยออนไลน์ หวยเลขเด็ด หวยผล เลขเด็ดหวย สมาคมหวย หวยมาเลย์ ผลหวย หวยบนดิน หวยไทย มหาหมอดู หวยงวดนี้ สถิติหวย หวยซองงวด ตรวจหวยรัฐบาล วิ่งเลขเด็ด หวยลาว หลวงพ่อปากแดง สลากกินแบ่ง ไทยรัฐหวย หวยไทยรัฐ หวยเจ้ามือ สูตรหวย รวมหวยซอง ใบตรวจหวย หวยออมสิน หวยวันนี้ หวยมาเลเซีย ดูหวย เช็คหวย เจ้ามือหวย คอหวย ซื้อหวย หวยใต้ดิน โปรแกรมหวย โปรแกรมเจ้ามือหวย แทงหวย เล่นหวย หุ้นหวย 411-11.com หวยหุ้น โปรแกรมหวย เจ้ามือหวยหุ้น เจ้ามือหวยรัฐบาล แทงหวย รับหวย เลขชุด คอหวย เลขเด็ด เลขดัง เลขเด่น เลขปิด เลขล๊อก เลขอั้น เล่นหวย หวย หวยงวดนี้ หวยชุด หวยดัง เจ้ามือหวยนิเคอิ หวยเด็ด หวยเด่นหวยใต้ดิน หวยปิด เจ้ามือหวย หวยล๊อก หวยล๊อค หวยอั้น ฟังหวยออนไลน์ หวยหมา เจ้ามือหวย หวยอั้น หลวงพ่อปากแดง หวยใต้ดิน หวย หวยเด็ดงวดนี้ ข่าวหวย หวยดัง เจ้ามือหวยใต้ดิน เจ้ามือหวย ตรวจหวย ออนไลน์ โปรแกรมเจ้ามือหวย หวยหุ้น เจ้ามือหวย นิเคอิ ตรวจหวย วันนี้ ทั้ง หวยหุ้น หวยรัฐบาล หวยเด็ด หวยดัง เจ้ามือหวยรัฐบาล หวยซอง หวยไทย เลขเด็ด หวย เลขวิ่ง เลขเด็ด เลขเด่น เลขดัง หวยเด็ด หวยดัง ผลสลากเลขเด็ด ตรวจสลาก เลขดัง เลขเด่น สำหรับ คนเล่นหวย เลขวิ่ง หวยเด็ด อาจารย์ดัง ตรวจสลาก หวยเสี่ยบิ๊ก หวยแม่นชั้นเทพ หวยพันเอกสุชาติ คุณชาย รชต ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ ถ้ำใต้น้ำ